Jump to content

Sambou Soumano

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sambou Soumano
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 2001 (22/23 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Sambou Soumano (an haife shi 13 Janairu 2001) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Senegal wanda ke buga wasan gaba a Faransa. Kulob din Quevilly-Rouen, a kan aro daga Lorient .

Wani samfurin makarantar matasa Elite Foot na Senegal, Soumano ya fara babban aikinsa tare da kulob din Faransa Pau, kuma ya bi shi tare da wani lokaci a Châteaubriant . [1] A ranar 19 ga Agusta 2021, ya koma wurin ajiyar FC Lorient . [2] Ya fara wasansa na farko a matsayin wanda ya maye gurbin Lorient a wasan 1 – 1 na Ligue 1 akan Bordeaux a ranar 24 ga Oktoba 2021 [3]

A ranar 20 ga Agusta 2022, Soumano ya shiga Eupen a Belgium akan lamuni na tsawon lokaci. [4] A ranar 18 ga Janairu 2023, ya koma kan sabon lamuni ga Rodez a Ligue 2 . [5] A ranar 2 ga Agusta 2023, an ba Soumano aro zuwa Quevilly-Rouen, kuma a Ligue 2. [6]

  1. "France N2 : Le Sénégalais Sambou Soumano débarque à Châteaubriant". 23 September 2020.
  2. "National 2 : Sambou Soumano s'engage une saison". FC Lorient. 19 August 2021.
  3. "Lorient vs. Bordeaux - 24 October 2021". Soccerway.
  4. "Forward Sambou Soumano joins KAS Eupen from FC Lorient for 1 year". Eupen. 20 August 2022. Retrieved 22 August 2022.
  5. "MERCATO : SAMBOU SOUMANO EST SANG & OR" (in Faransanci). Rodez AF. 18 January 2023. Retrieved 3 February 2023.
  6. "SAMBOU SOUMANO (FC LORIENT) PRÊTÉ À QRM !" [SAMBOU SOUMANO (FC LORIENT) LOANED TO QRM!] (in Faransanci). Quevilly-Rouen. 2 August 2023. Retrieved 7 December 2023.