Samuel Anyanwu
Appearance
Samuel Anyanwu | |||
---|---|---|---|
ga Yuni, 2015 - ← Chris Anyanwu District: Imo East | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | 18 ga Yuni, 1965 (59 shekaru) | ||
ƙasa | Najeriya | ||
Karatu | |||
Makaranta | jami'ar port harcourt | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | Peoples Democratic Party |
Samuel Nnaemeka Anyanwu (an haife shi 18 ga watan Yuni 1965)[1] ɗan siyasar Najeriya ne wanda ya wakilci mazaɓar Imo ta Gabas a jihar Imo a majalisar dattawa ta 8 a Najeriya.[2] Ya bayyana cewa zai tsaya takarar Gwamna a zaɓen 2019 amma ya sha kaye a hannun Chukwuemeka Ihedioha.[3] a cikin fidda gwani na jam’iyya. Ɗan jam'iyyar PDP ne.[2]
Ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]Anyanwu ya sami digiri na farko fannin Kimiyya a Jami'ar Fatakwal a shekarar 2001.[2]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Anyanwu ya kasance shugaban ƙaramar hukumar Ikeduru a yammacin jihar Imo daga 2004 zuwa 2007 kuma ya kasance ɗan majalisar dokokin jihar Imo daga 2007 zuwa 2015.[2] A Majalisar Dattawa kuma ya kasance memba na kwamitocin ɗa'a, gata da matsayi na jama'a da kwastam, motsa jiki, da jadawalin kuɗin fito.[2]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ http://www.theambassadormagazine.com/profile-of-hon-samuel-nnaemeka-anyanwu/
- ↑ 2.0 2.1 2.2 2.3 2.4 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-14. Retrieved 2023-03-14.
- ↑ https://www.thenigerianvoice.com/news/264462/2019-senator-anyanwu-declares-for-imo-governor.html