Jump to content

San Geronimo, California

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
San Geronimo, California

Wuri
Map
 38°00′48″N 122°39′50″W / 38.0133°N 122.664°W / 38.0133; -122.664
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaKalifoniya
County of California (en) FassaraMarin County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 510 (2020)
• Yawan mutane 130.54 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 83 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 3.906904 km²
• Ruwa 0 %
Altitude (en) Fassara 89 m
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 94963
Kasancewa a yanki na lokaci
San Geronimo, California


San Geronimo (Spanish: San Gerónimo, ma'ana "St. Jerome") wuri ne da aka tsara (CDP) wanda ke cikin kwarin San Geronmo a cikin Marin County, California a Amurka. San Geronimo tana da iyaka da Lagunitas-Forest Knolls a yamma da Woodacre a gabas. Yana da kilomita 8 (13 kudu maso yammacin garin Novato a tsawo na ƙafa 292 (89 m). Yawan jama'a ya kai 510 a ƙidayar jama'a ta 2020.

An buga taswirar farko da aka sani don nuna kwarin San Geronimo a cikin 1834.[1] Kafin 1877, ana kiran wurin Nicasio . Ofishin gidan waya na San Geronimo ya buɗe a 1895, ya rufe a 1910, kuma ya sake buɗewa a 1911. [2]

Yanayin ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

San Geronimo yana a 38°00′48′′N 122°39′50′′W / 38.01333°N 122.66389°W / 38. 01333; -122.66389. A cewar , CDP tana da jimlar yanki na murabba'in mil 1.5 (3.9 ), duk ƙasar.

San Geronimo ya taɓa zama gidan filin wasan golf na San Geronemo . [3] A cikin 2018, The Trust for Public Land ya sayi shafin 157 acres (64 ha) kuma ya buɗe shi ga jama'a a matsayin wurin shakatawa yayin da yake aiki don dawo da mazauni da gudanar da tsarin tsarawa don amfani a nan gaba.[4]

Yawan jama'a

[gyara sashe | gyara masomin]

A ƙidayar jama'a ta 2010 San Geronimo tana da yawan mutane 446. Yawan jama'a ya kasance mazauna .8 a kowace murabba'in mil (114.2/km2). Tsarin launin fata na San Geronimo ya kasance 421 (94.4%) fari, 3 (0.7%) Ba'amurke Ba'amurkiya, 2 (0.4%) 'yan asalin Amurka, 3 (0.7% Asiya, 3 (0. 7%) daga wasu kabilu, da 14 (3.1%) daga kabilu biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance mutane 21 (4.7%). [5]

Ƙididdigar ta ba da rahoton cewa 100% na yawan jama'a suna zaune a cikin gidaje.

Akwai gidaje 199, 49 (24.6%) suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune a cikinsu, 108 (54.3%) ma'aurata ne masu kishiyar jinsi da ke zaune tare, 19 (9.5%) suna da mace mai gida ba tare da miji ba, 7 (3.5%) suna da namiji mai gida ba shi da matar. Akwai 13 (6.5%) ba tare da aure ba, da kuma 2 (1.0%) Ma'aurata na jinsi ɗaya ko haɗin gwiwa. Gidaje 43 (21.6%) mutum ɗaya ne kuma 9 (4.5%) suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.24. Akwai iyalai 134 (67.3% na gidaje); matsakaicin girman iyali ya kasance 2.60.

Rarraba shekarun ya kasance mutane 72 (16.1%) a ƙarƙashin shekaru 18, mutane 20 (4.5%) masu shekaru 18 zuwa 24, mutane 89 (20.0%) masu shekaru 25 zuwa 44, mutane 189 (42.4%) masu shekaru 45 zuwa 64, da mutane 76 (17.0%) waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 50.0. Ga kowane mata 100 akwai maza 97.3. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama da haka, akwai maza 94.8.

Akwai gidaje a matsakaicin matsakaicin 137.9 a kowace murabba'in mil (53.2/km2), daga cikinsu kashi 73.4% masu mallakar ne kuma kashi 26.6% masu hayar ne. Adadin masu gida ya kasance 0%; adadin haya ya kasance 0%. Kashi 76.5% na yawan jama'a suna zaune a cikin gidaje masu zaman kansu kuma kashi 23.5% suna zaune a gidajen haya.

A ƙidayar shekara ta 2000 akwai mutane 436, gidaje 174, da iyalai 120 a cikin CDP. Yawan jama'a ya kasance mazauna .4 a kowace murabba'in mil (111.0/km2). Akwai gidaje 176 a matsakaicin matsakaicin 116.0 a kowace murabba'in mil (44.8/km). Tsarin launin fata na CDP a cikin 2010 ya kasance 90.6% wanda ba White ba ne, 0.7% wanda ba Hispanic African American ba, 0.4% 'yan asalin Amurka, 0.7% Asiya, 0.4% daga wasu kabilu, da 2.5% daga kabilu biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance 4.7% . [6]

Daga cikin gidaje 174 28.7% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, 51.1% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, 14.9% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, kuma 31.0% ba iyalai ba ne. 18.4% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 2.9% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 2.47 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 2.70.

Rarraba shekarun ya kasance 17.9% a ƙarƙashin shekaru 18, 6.9% daga 18 zuwa 24, 26.8% daga 25 zuwa 44, 39.4% daga 45 zuwa 64, da 8.9% 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 44. Ga kowane mata 100 akwai maza 92.9. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama da haka, akwai maza 96.7.

Matsakaicin kuɗin shiga na gida ya kasance $ 58,542 kuma matsakaicin kuɗin haya na iyali ya kasance $ 60,875. Maza suna da matsakaicin kuɗin shiga na $ 70,536 tare da $ 32,292 ga mata. Kudin shiga na kowane mutum na CDP ya kai $ 31,960. Kimanin kashi 9.9% na iyalai da kashi 10.4% na yawan jama'a sun kasance a ƙasa da layin talauci, gami da kashi 18.4% na waɗanda ba su kai shekara 18 ba kuma babu wani daga cikin waɗanda ke da shekaru 65 ko sama da haka.

Yana cikin Gundumar Makarantar Firamare ta Lagunitas da Gundumar Makarantar Sakandare ta Tamalpais Union . [7]

  1. "Maps". San Geronimo Valley Historical Society (in Turanci). Retrieved 2022-07-06.
  2. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named CGN
  3. "Golf course review: San Geronimo GC". ABC7 San Francisco. Retrieved 2016-02-01.
  4. "The Trust for Public Land will buy San Geronimo Golf Course in Marin". Trust for Public Land (in Turanci). Retrieved 2022-06-01.
  5. "2010 Census Interactive Population Search: CA - San Geronimo CDP". U.S. Census Bureau. Archived from the original on July 15, 2014. Retrieved July 12, 2014.
  6. "U.S. Census website". United States Census Bureau. Retrieved 2008-01-31.
  7. "2020 CENSUS - SCHOOL DISTRICT REFERENCE MAP: Marin County, CA" (PDF). U.S. Census Bureau. Retrieved 2023-04-28.