Sangha, Mali

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sangha, Mali


Wuri
Map
 14°27′54″N 3°18′22″W / 14.465°N 3.3061°W / 14.465; -3.3061
Ƴantacciyar ƙasaMali
Region of Mali (en) FassaraMopti Region (en) Fassara
Cercle of Mali (en) FassaraBandiagara Cercle (en) Fassara
Labarin ƙasa
Altitude (en) Fassara 479 m
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci

Sangha (wani lokaci ana rubuta su Sanga ) ƙauye ne a cikin Cercle na Bandigara a yankin Mopti na Ƙasar Mali . Yana day Ƙungiya, Ƙungiyar ta ƙunshi kusan ƙananan ƙauyuka 44 kuma a cikin ƙidayar shekarata 2009 tana da yawan jama'a kimanin 32,513. Cibiyar gudanarwa ( shuga-lieu ) ƙauyen Sangha Ogol Leye, ɗaya daga cikin gungu na ƙananan ƙauyuka a kalla 10 a saman Bandiagara Escarpment .

An san yankin a matsayin cibiyar addinin gargajiya na Dogon mai yawan temples da wuraren ibada, kuma a matsayin sansanin masu ziyara a kauyukan Dogon. Ana magana da Toro So a ƙauyen Sangha. Yawancin ayyukan ƙabilanci na Marcel Griaule an gudanar da su a cikin Dogon na Sangha.

Hotuna[gyara sashe | gyara masomin]

Media related to Sangha at Wikimedia Commons

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Adireshin waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Plan de Sécurité Alimentaire Commune Rurale de Sangha 2006-2010 (PDF) (in French), Commissariat à la Sécurité Alimentaire, République du Mali, USAID-Mali, 2006, archived from the original (PDF) on 2012-08-20, retrieved 2022-11-25CS1 maint: unrecognized language (link).
  • Map of Mopti and Dogon country, ND 30-6, 1:250,000, University of Texas, US Army, 1954.