Jump to content

Sansanin Frederiksborg

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sansanin Frederiksborg
Sansanin soja da factory (en) Fassara
Bayanai
Bangare na Forts and Castles, Volta, Greater Accra, Central and Western Regions (en) Fassara da Danish Gold Coast (en) Fassara
Ƙasa Ghana
Occupant (en) Fassara Denmark–Norway (en) Fassara da Daular Biritaniya
Wuri
Ƴantacciyar ƙasaGhana
Yankuna na GhanaYankin Tsakiya
Babban birniCape Coast
Chedel, Quentin Pierre - Fort Royal de Manfro daga Barbot, 1747

Sansanin Frederiksborg, daga baya Sansanin Royal, ɗan Danish ne kuma daga baya sansanin Ingilishi a kan Gold Coast a Ghana ta zamani. An gina shi a cikin 1661, tare da amincewar Sarkin Fetu, 'yan ɗari ɗari daga Castle na Cape Coast, wanda a lokacin yana hannun Sweden, a kan Tudun Amanfro.[1]

Frederiksborg ƙaramin ƙauye ne wanda za'a iya jefa bam ɗin da ke cikin Castle Cape. Ya yi aiki na ɗan gajeren lokaci a matsayin hedkwatar Kamfanin Danish West India Company a kan Kogin Gold na Danish, kafin a koma da shi zuwa Castleborg Castle a Osu.[2]

Bayan Ingilishi a cikin 1665 ya karɓi Castle na Cape Coast, ya ƙarfafa shi, kuma ya yi amfani da shi a matsayin sabon hedkwatar su, Danes ɗin ba su da amfani da ƙarfin su. An fara murƙushe katangar ga Ingilishi a cikin 1679 kafin a ƙarshe aka sayar musu a 1685.[3]

Ingilishi ya sake gina sansanin a 1699 kuma ya sake masa suna Sansanin Royal. Ba da daɗewa ba suka sake watsi da shi, duk da haka.[3]

  1. Van Dantzig 1999, pp. x, 29.
  2. Van Dantzig 1999, pp. 29.
  3. 3.0 3.1 Van Dantzig 1999, pp. 31.
  • Van Dantzig, Albert (1999). Forts and Castles of Ghana. Accra: Sedco Publishing. ISBN 9964-72-010-6.