Sarajevo
Appearance
|
Sarajevo (bs) Sarajevo (hr) Сарајево (sr) | |||||
|
| |||||
|
| |||||
| Wuri | |||||
| |||||
| Ƴantacciyar ƙasa | Herzegovina | ||||
| Political divisions of Bosnia and Herzegovina (en) | Tarayyar Bosnia da Herzegovina | ||||
| Canton of the Federation of Bosnia and Herzegovina (en) | Sarajevo Canton (en) | ||||
| Babban birnin | |||||
| Yawan mutane | |||||
| Faɗi | 275,524 (2013) | ||||
| • Yawan mutane | 1,947.17 mazaunan/km² | ||||
| Harshen gwamnati |
Bosnian (en) Croatian (en) Serbian (en) | ||||
| Labarin ƙasa | |||||
| Yawan fili | 141.5 km² | ||||
| Wuri a ina ko kusa da wace teku |
Miljacka (en) | ||||
| Altitude (en) | 527 m-518 m | ||||
| Bayanan tarihi | |||||
| Ƙirƙira | 1462 | ||||
| Muhimman sha'ani | |||||
| Tsarin Siyasa | |||||
| • Gwamna |
Predrag Puharić (en) | ||||
| Bayanan Tuntuɓa | |||||
| Lambar aika saƙo | 71000 | ||||
| Kasancewa a yanki na lokaci | |||||
| Tsarin lamba ta kiran tarho | 033 | ||||
| Wasu abun | |||||
|
| |||||
| Yanar gizo | sarajevo.ba | ||||
|
| |||||
Sarajevo ita ce cibiyar siyasa, kuɗi, zamantakewa da al'adu ta Bosnia da Herzegovina kuma fitacciyar cibiyar al'adu a cikin ƙasashen Balkan. Tana ba da tasiri ga yanki gaba ɗaya a cikin nishaɗi, kafofin watsa labarai, salo da fasaha. Saboda dogon tarihinta na bambancin addini da al'adu, Sarajevo wani lokaci ana kiranta " Urushalima ta Turai" ko "Urushalima ta Balkans". Tana ɗaya daga cikin wasu manyan biranen Turai don samun masallaci, cocin Katolika, cocin Orthodox na Gabas, da majami'a a cikin unguwa ɗaya. [1]
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Sarajevo: The economic, administrative, cultural and educational center of Bosnia and Herzegovina". Mediterranea News. 12 May 2011. Archived from the original on 24 April 2012. Retrieved 5 April 2012.
