Jump to content

Sea of Love (fim na 1955)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sea of Love (fim na 1955)
Asali
Lokacin bugawa 1955
Asalin harshe Larabci
Ƙasar asali Misra
Characteristics
During 106 Dakika
Launi black-and-white (en) Fassara
Filming location Ezbet El Borg (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Hussein Fawzi (en) Fassara
'yan wasa
Director of photography (en) Fassara Mohamed Abdel Azim (en) Fassara
External links

Sea of Love ( Larabci: بحر الغرام‎, wanda aka fassara a matsayin Ba'r al-garm ) wani fim ne na ƙasar Masar da aka fitar a shekara ta 1955.[1]

Takaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

A wani ƙauye da ke bakin teku, wata yarinya mai suna Tuna (Naima Akef), diyar Mr. Shehata Abu Daoud (Mahmoud Lotfi), ta kamu da soyayya da Amin (Rushdy Abaza), ɗan Mr. Mabrouk (Abdel Waress Asser), Mr. Shehata's ma'abucin jirgin ruwa na kamun kifi. Qamar (Samiha Tawfik), matar Ashour (El Sayed Bedeir) mai zullumi, tana so kuma tana ƙoƙarin lallashin Amin, kuma yayin da ya ƙi, Tuna ta yi imanin cewa suna da alaƙa.

Wani babban darekta mai suna Wahbi (Youssef Wahbi) ya zo ƙauyen tare da abokinsa kuma amintaccen Rashiq (Absul Salam Al Nabulsy). Yana sha'awar hazakar Tuna, yana ganinta tana rawa, kuma yana son ya sanya ta zama tauraruwa, amma Amin da sauran mutanen garin suka ki. Wata babbar guguwa ta kife da kwale-kwalen kamun kifi, inda ta nutsar da Abu Daoud tare da raunata Amin. Tuna ta je wurin Mista Wahbi tare da Rizk (Mokhtar Hussein), ɗaya daga cikin masunta na abokan hulda. Malam Wahbi ya sanya ta shahararriyar mawakiya mai suna Fitna. Ta roke shi ya yi wa Amin da kuɗinsa ba tare da saninsa ba, ya yarda. Malam Ashour, bisa ingiza Qamar, ya yi wa mutanen kauyen cewa ya taimaka wa Amin a maimakon haka, ya raina Tuna a kan tafarkin sana’arta. Daga karshe Malam Wahbi ya dawo garin ya bayyana gaskiya game da martabar Tuna da yadda Amin ta yi ta yi ritaya daga wasan kwaikwayo ta dawo ga Amin.

Waƙoƙin da ke cikin fim ɗin sun ƙunshi waƙoƙin Abdel Fattah Mustafa da kiɗan Hussein Junaid, Kamal Al Taweel (a kan waƙar "الريح نادي," "Club of Wind") da Ahmed Sedky (a kan "سهاري الليل," "Late Night" ).[2]

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. "رشدي أباظة..ملك الشر الوسيم والأنيق". Shahrayar Stars. August 16, 2021. Retrieved 4 February 2022.
  2. Kassem, Mahmoud (2018). الفيلم الغنائي في السينما المصرية ("The Musical Film in Egyptian Cinema"). Cairo: Arab Press Agency.