Jump to content

Semans, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Semans, Saskatchewan

Wuri
Map
 51°24′N 104°42′W / 51.4°N 104.7°W / 51.4; -104.7
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 1.14 km²
Altitude (en) Fassara 558 m
Sun raba iyaka da
Nokomis (en) Fassara
Wasu abun

Yanar gizo semans-sask.com

Semans ( yawan jama'a na 2016 : 196 ) ƙauye ne a lardin Kanada na Saskatchewan a cikin Karamar Hukumar Dutsen Hope No. 279 da Rarraba Ƙididdiga Na 10 . Kauyen yana da kusan 125 km arewa da birnin Regina da 195 km kudu maso gabas da birnin Saskatoon .

Mazauna sun fara zama a cikin yankin Semans a farkon 1904. Semans, mai suna ga matar wani jami'in layin dogo, ya kasance ɗaya a cikin jerin haruffa na garuruwan kan layin dogo na Grand Trunk tsakanin Winnipeg, Manitoba da Saskatoon, Saskatchewan . Hoton tashar farko yana nuna rubutun kamar "Semons". An gudanar da ranar wasanni ta farko a ranar 1 ga Yuli, 1908. An gina tashar jirgin ƙasa da na'urar hawan hatsi ta farko ta faɗuwar 1908. A cikin ɗan fiye da shekara guda, kasuwancin gida na iya samar da kusan duk kayan masarufi kuma adadin ya kasance mutane 48. An fara amfani da filin jirgin sama na farko zuwa 1907. Ranar 28 ga Oktoba, 1908, Hukumar Kasuwancin Semans ta aika da wasiku game da ƙungiyar Semans a ƙarƙashin Dokar Kauye ta 1908. An aika da takarda kai a ranar 4 ga Nuwamba, 1908, wanda kasuwancin ya sanya hannu. An haɗa Semans azaman ƙauye ranar 14 ga Disamba, 1908.

Semans sun yi bikin shekaru 100 a matsayin ƙauye tare da bikin cika shekaru ɗari da dawowa gida a cikin Yuli 2008.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Semans yana da yawan jama'a 180 da ke zaune a cikin 93 daga cikin 113 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -8.2% daga yawanta na 2016 na 196 . Tare da yankin ƙasa na 1.08 square kilometres (0.42 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 166.7/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Semans ya ƙididdige yawan jama'a na 196 da ke zaune a cikin 103 daga cikin 137 jimlar gidaje masu zaman kansu, a -4.1% ya canza daga yawan 2011 na 204 . Tare da yankin ƙasa na 1.14 square kilometres (0.44 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 171.9/km a cikin 2016.

Climate data for {{{location}}}
Watan Janairu Fabrairu Maris Afrilu Mayu Yuni Yuli Ogusta Satumba Oktoba Nuwamba Disamba Shekara
[Ana bukatan hujja]

Fitattun mutane

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Gordon MacMurchy, MLA don Dutsen Ƙarshe kuma Memba na Odar Yabo ta Saskatchewan
  • Sherwood Bassin, zartarwa na wasan hockey a gasar Hockey ta Ontario da kuma ƙungiyar ƙaramar ƙungiyar Kanada
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]