Jump to content

Sergio Uyi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sergio Uyi
Rayuwa
Haihuwa 22 ga Yuni, 1993 (31 shekaru)
ƙasa Italiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa

Sergio Osagho Uyi (an haife shi a ranar 22 ga watan Yuni shekara ta 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Italiya wanda kwanan nan ya buga a matsayin ɗan wasan baya na Seregno .

A cikin shekara ta 2006, Uyi ya shiga makarantar matasa ta Canavese ta Italiya. [1] A shekara ta 2011, ya shiga makarantar matasa na Torino a cikin Italiyanci Serie A. [1] Kafin kakar 2014, ya rattaba hannu a kulob din Dainava na Lithuania bayan gwaji don Slavia Prague a cikin babban jirgin Czech. [2] A cikin 2015, ya sanya hannu don ƙungiyar Atlantis FC ta uku ta Finnish. Kafin rabin na biyu na 2015–16, ya rattaba hannu kan SSV Reutlingen a matakin Jamus na biyar. [3] Kafin rabin na biyu na 2016 – 17, ya rattaba hannu kan kayyakin Welsh Bangor City . [4]

A cikin 2017, Uyi ya sanya hannu don Senglea Athletic a Malta. [5] A cikin 2018, ya rattaba hannu a kungiyar Al-Hilal (Omdurman) ta Sudan, yana taimaka musu lashe gasar. [6] Kafin rabin na biyu na 2018–19, ya sanya hannu don Poli Timișoara a Romania. [7] A cikin 2019, Uyi ya rattaba hannu a kulob din Al-Orouba na Omani. Kafin rabin na biyu na 2020–21, ya koma Senglea Athletic a Malta. [8] Kafin rabin na biyu na 2021 – 22, ya rattaba hannu kan ƙungiyar Seregno ta Italiya bayan gwaji don SLNA a Vietnam. [9] A ranar 13 ga Fabrairu 2022, Uyi ya yi muhawara don Seregno yayin rashin nasara da ci 2–1 ga Padova . [6]

  1. 1.0 1.1 "Exclusive Interview With Torino Defender Sergio Uyi". allnigeriasoccer.com.
  2. "Do Slavie přichází na testy obránce Sergio Uyi". slavia.cz.
  3. "Unser Mann am Ball". stuttgarter-nachrichten.de.
  4. "North Wales football: Twenty top transfers in the January window". dailypost.co.uk.
  5. "Anche il Senglea parla italiano: l'allenatore è Paolo Favaretto". corrieredimalta.com.
  6. 6.0 6.1 Sergio Uyi at Soccerway
  7. "Profile". cronicavioleta.ro.
  8. "Senglea Athletic revamp squad". maltafootball.com.
  9. "SLNA thử việc cựu tuyển thủ U23 Nigeria". zing.vn.