Seth Sendashonga
Appearance
| Rayuwa | |
|---|---|
| Haihuwa | Ruwanda, Mayu 1951 |
| ƙasa | Ruwanda |
| Mutuwa | Nairobi, 16 Mayu 1998 |
| Yanayin mutuwa | kisan kai |
| Karatu | |
| Makaranta |
Free University of Brussels (en) |
| Sana'a | |
| Sana'a | ɗan siyasa da minista |
Seth Sendashonga an haifeshi (1951 - 16 ga Mayu 1998) ya kasance Ministan Cikin Gida a cikin gwamnatin hadin kan kasa a ƙasar Rwanda, biyo bayan nasarar mulkin soja na Rwandan bayan Kisan kare dangi na 1994.
Ɗaya daga cikin 'yan Hutu masu matsakaici a siyasa a cikin Ma'aikatar Haɗin Kai ta Kasa, ya ƙara yin takaici da RPF kuma daga ƙarshe an tilasta shi daga ofis a 1995 bayan ya soki manufofin gwamnati.
Bayan ya tsira daga yunkurin kisan kai na 1996 yayin da yake gudun hijira a Kenya, ya kaddamar da sabuwar ƙungiyar adawa,