Jump to content

Silver Ridge, New Jersey

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
tasbiran garin silver

{{databox]] Silver Ridge wata al'umma ce da ba a kafa ta ba kuma wurin da aka zaba (CDP) wanda ke cikin New Jersey">Garin Berkeley, a cikin Ocean County, a cikin jihar New Jersey ta Amurka.[1][2][3] Ya zuwa Ƙididdigar Amurka ta 2010, yawan mutanen CDP ya kai 1,133. [4]

Yanayin ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

A cewar Ofishin Ƙididdigar Amurka, CDP tana da jimlar yanki na murabba'in kilomita 0.469 (1. ), gami da murabba'i kilomita 0.465 (1. ) na ƙasa da murabbaʼin kilomita 0.004 (0.010 km) na ruwa (0.83%). [5]

Yawan jama'a

[gyara sashe | gyara masomin]

 

Ƙididdigar shekara ta 2010

[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙididdigar Amurka ta 2010 ta ƙidaya mutane 1,133, gidaje 749, da iyalai 309 a cikin CDP. ya kasance mutane 2,434.6 ). Akwai gidaje 8 a matsakaicin matsakaicin raka'a 1,777.1 a kowace murabba'in mil (686.1 raka'a / km2). Tsarin launin fata ya kasance 96.91% (1,098) fari, 1.41% (16) Baƙar fata ko Baƙar fata na Amurka, 0.09% (1) 'Yan asalin Amurka, 0.35% (4) Asiya, 0.00% (0) Pacific Islander, 0.62% (7) daga wasu kabilu, da 0.62% 7) daga kabilu biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance 3.35% (38) na yawan jama'a.[4]

Daga cikin gidaje 749, 0.3% suna da yara a ƙarƙashin shekaru 18; 32.0% ma'aurata ne da ke zaune tare; 7.2% suna da mace mai gida ba tare da miji ba kuma 58.7% ba iyalai ba ne. Daga dukkan gidaje, kashi 54.9% sun kunshi mutane kuma kashi 43.1% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 1.51 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 2.13 . [4]

0.4% na yawan jama'a ba su kai shekara 18, 1.1% daga 18 zuwa 24, 4.0% daga 25 zuwa 44, 25.1% daga 45 zuwa 64, da 69.5% wadanda suka kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 71.2 . Ga kowane mata 100, yawan jama'a yana da maza 63.5. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da haihuwa akwai maza 63.7.[4]

Ƙididdigar shekara ta 2000

[gyara sashe | gyara masomin]

Ya zuwa Ƙididdigar Amurka ta 2000 akwai mutane 1,211, gidaje 770, da iyalai 372 da ke zaune a cikin CDP. ya kasance mutane 1,062.7 / km2 (mutane 2,752 / sq . Akwai gidaje 8 a matsakaicin matsakaicin raka'a 725.7 / km2 . Tsarin launin fata na CDP ya kasance 99.26% fari, 0.33% Ba'amurke, 0.08% 'Yan asalin Amurka, 0.25% Asiya, 0.07% daga wasu kabilu. Hispanic ko Latino na kowane kabila sun kasance 1.24% na yawan jama'a.

Akwai gidaje 770, daga cikinsu babu wanda ke da yara a ƙarƙashin shekaru 18 da ke zaune tare da su, kashi 41.8% ma'aurata ne da ke zaune mmogo, kashi 5.5% suna da mace mai gida ba tare da miji ba, kuma kashi 51.6% ba iyalai ba ne. Kashi 48.6% na dukkan gidaje sun kunshi mutane, kuma kashi 41.4% suna da wani da ke zaune shi kaɗai wanda ke da shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman iyali ya kasance 1.57 kuma matsakaicin girman iyalin ya kasance 2.11.

A cikin CDP yawan jama'a ya bazu, tare da 0.1% a ƙarƙashin shekaru 18, 0.5% daga 18 zuwa 24, 3.4% daga 25 zuwa 44, 22.6% daga 45 zuwa 64, da 73.4% waɗanda suka kai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 72. Ga kowane mata 100, akwai maza 68.7. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 da sama, akwai maza 68.5.

Matsakaicin kuɗin shiga na iyali a cikin CDP ya kasance $ 29,671, kuma matsakaicin kuɗin haya na iyali ya kasance $ 37,281. Maza suna da matsakaicin kuɗin shiga na $ 42,708 tare da $ 19,911 ga mata. Kudin shiga na kowane mutum na CDP ya kai dala 22,403. Babu wani daga cikin iyalai da kashi 3.9% na yawan jama'a da ke zaune a ƙasa da layin talauci, gami da ba a kai shekara goma sha takwas ba da kuma kashi 5.5% na waɗanda suka wuce 64.

Samfuri:Ocean County, New Jersey