Siphosakhe Ntiya-Ntiya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Siphosakhe Ntiya-Ntiya
Rayuwa
Haihuwa Afirka ta kudu, 6 Oktoba 1996 (27 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Ƙungiyar ƙwallon kafa ta Kaizer Chiefs-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Siphosakhe Ntiya-Ntiya (an haife shi a ranar 6 ga watan Oktobar 1996), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a kulob ɗin Sekhukhune United na Afirka ta Kudu a matsayin mai tsaron baya . Ya shiga tsarin matasa na Kaizer Chiefs a cikin shekarar 2016 kuma ya fara buga wa kulob ɗin wasa a watan Janairun 2018.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Farkon aiki[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Bizana a Gabashin Cape, Afirka ta Kudu, amma ya koma Durban a tsakiyar 2000 kuma ya buga wasan ƙwallon ƙafa tare da ƙungiyar Barsenal na gida. SuperSport United ta leko shi a cikin shekarar 2013 kuma ya koma Pretoria kafin ya shiga Kaizer Chiefs a shekarar 2016.[1]

Shugaban Kaiser[gyara sashe | gyara masomin]

An ƙara masa matsayin shi zuwa ƙungiyar farko ta Kaizer Chiefs a cikin Janairun 2018. [2] Ya buga wasansa na farko a kulob ɗin a ranar 6 ga Janairun 2018, yana farawa a wasan 0-0 tare da SuperSport United . Da yake mayar da martani ga wasansa na farko, koci Steve Komphela ya ce "Ina ganin ya yi kyau, sosai kwantar da hankula a ƙwallon, mai hankali sosai. Ya zaɓi mafi kyawun zaɓi a kowane yanayi.” Ya buga wasanni biyu na gasar gaba ɗaya ga Kaizer Chiefs a farkon kakar wasansa a babban ƙwallon kafa. [3]

Lokacin 2018-2019 ya ga Ntiya-Ntiya yana wasa akai-akai don manyan sarakuna yayin da ya fito a wasannin gasar goma sha tara. [3] Bayan fara wasanni huɗu na farko na gasar a duk gasa, Ntiya-Ntiya ta ce "Abin farin ciki ne. Ƙungiyar fasaha da ’yan wasa duk sun taimaka mini in daidaita.”

A cikin watan Agustan 2019, ya sanya hannu kan tsawaita kwantiragin shekaru uku, inda ya ajiye shi a kulob ɗin har zuwa lokacin bazarar 2023. Bayyanar sa na farko na kakar ya zo ne a ranar 10 ga Agustan 2019 a cikin nasara 1–0 akan Black Leopards, wasansu na biyu na kakar wasa.[4] A cikin watan Agustan 2019, Ntiya-Ntiya ya bayyana burinsa na Kaizer Chiefs, yana mai cewa "Ina ganin Kaizer Chiefs da Kaizer Chiefs ne kawai za su lashe gasar. Burin shine lashe gasar." [4] Ya buga wasanni 16 a gasar a duk kakar 2019 – 2020, [3] yayin da shugabannin suka kare na biyu a gasar Premier ta Afirka ta Kudu, inda suka rasa taken a ranar ƙarshe.

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Ya karanta Business Management a Boston City Campus da Business College .[5]

Salon wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ntiya-Ntiya tana taka leda a matsayin mai baya na hagu .[6][7]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Siphosakhe Ntiya-Ntiya details journey from cow herding to Kaizer Chiefs". Kick Off. 22 June 2020. Archived from the original on 8 October 2020. Retrieved 4 October 2020.
  2. "Chiefs promote youngster Siphosakhe Ntiya-Ntiya to first team". Independent Online (in Turanci). 5 January 2018. Retrieved 4 October 2020.
  3. 3.0 3.1 3.2 Siphosakhe Ntiya-Ntiya at Soccerway
  4. 4.0 4.1 Malepa, Tiisetso (23 August 2019). "'Kaizer Chiefs and Kaizer Chiefs only will win the league says Ntiya-Ntiya". The Times (in Turanci). Retrieved 4 October 2020.
  5. "Ntiya-Ntiya has advice for young talents". The Citizen. 18 June 2019. Retrieved 4 October 2020 – via pressreader.com.
  6. Mkhize, Sithembiso (3 September 2018). "Kaizer Chiefs: Siphosakhe Ntiya-Ntiya reveals Steve Komphela's advice to him". Goal. Retrieved 4 October 2020.
  7. "Siphosakhe Ntiya-Ntiya". kaizerchiefs.com (in Turanci). Kaizer Chiefs F.C. Archived from the original on 30 September 2020. Retrieved 4 October 2020.