Jump to content

Solomon Agbesi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Solomon Agbesi
Rayuwa
Haihuwa 13 Oktoba 2000 (24 shekaru)
ƙasa Ghana
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Solomon Agbesi (an haife shi ranar 13 ga watan Oktoba shekara ta 2000), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ghana wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar Premier ta Ghana Dreams FC. [1][2]

A watan Oktoban 2019, ƙungiyar Dreams FC ta Ghana ta sanya hannu kan Agbesi gabanin gasar Premier ta Ghana ta 2019-20 kuma an sanya sunan ta cikin jerin 'yan wasan na kakar wasa. [2][3]An sanya sunan shi a cikin jerin sunayen 'yan wasan ranar wasa yayin da ya sanya benci don cin nasara da Sarki Faisal Babes da ci 4-1 a ranar 29 ga Disambar 2019. Ya buga benci na wasanni 8 amma bai fara buga wasansa na farko ba kafin a yanke gasar saboda cutar ta COVID-19 . [2]

Gabanin kakar gasar Premier ta Ghana ta 2020–2021, an sanya sunan shi cikin jerin 'yan wasan ƙungiyar yayin da gasar za ta sake farawa a watan Nuwambar 2020. [4][1] A ranar 16 ga watan Nuwambar 2020, ya fara halarta na farko, yana mai da tsabtataccen zane a wasan da babu ci tsakaninsa da Allies na Duniya .[5]

  1. 1.0 1.1 Benaiah Elorm and Al-Smith Gary (13 November 2020). "The ultimate 18-team Ghana Premier League season guide 2020/21 - MyJoyOnline.com". www.myjoyonline.com. Retrieved 17 April 2021.
  2. 2.0 2.1 2.2 "Solomon Agbesi - Soccer player profile & career statistics - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-04-23.
  3. "Dreams FC list 30-man squad for 2019/20 season- veteran striker Eric Gawu retained". GhanaSoccernet (in Turanci). 2019-12-29. Retrieved 2021-04-23.
  4. "2020/21 Ghana Premier League full squads: Dreams FC". GhanaSoccernet (in Turanci). 2020-11-11. Retrieved 2021-04-22.
  5. "Match Report of Inter Allies FC vs Dreams FC - 2020-11-16 - Ghana Premier League - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-04-23.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Solomon Agbesi at Global Sports Archive