Sons of Kemet
Sons of Kemet | |
---|---|
musical group (en) | |
Bayanai | |
Farawa | 2011 |
Work period (start) (en) | 2011 |
Location of formation (en) | Landan |
Nau'in | jazz (en) |
Ƙasa da aka fara | Birtaniya |
Shafin yanar gizo | sonsofkemet.com |
Sons of Kemet ƙungiya ce ta jazz ta Biritaniya wacce Shabaka Hutchings, Oren Marshall, Seb Rochford, da Tom Skinner suka kafa. Theon Cross ya maye gurbin Marshall akan tuba bayan kundin farko, kuma Eddie Hick ya maye gurbin Rochford akan ganguna bayan na uku. Ƙungiyar ta watse a cikin 2022.
Aiki
[gyara sashe | gyara masomin]Ƙungiya ta yi amfani da saxophone da clarinet (Hutchings), tuba (Cross), da kuma masu ganga biyu (Skinner, Hick) don yin kiɗan su kuma suna buga cakuda jazz, rock, Caribbean folk, da na Afirka.
A ranar 9 ga Satumban shekara ta 2013, 'Ya'yan Kemet sun fito da kundi na farko na Burn, wanda ya karɓi Album ɗin Tebur na Arts na Shekarar 2013 da zaɓi don Album na Shekarar Gilles Peterson. Album din su na gaba Kada mu manta da abin da muka zo nan don yi sun sami wannan nadin na shekara ta 2015. Ƙungiyar ta lashe Best Jazz Act a shekara ta 2013 MOBO Awards.
A ranar 30 ga Maris ɗin shekara ta 2018, Zazzagewa! ya fito da kundi na uku na ƙungiyar, Sarauniyar ku Mai Rarrafe ce. An zaɓi shi don Kyautar Mercury na shekara ta 2018.
A ranar 14 ga Mayu 2021, an fitar da kundi na huɗu na Sons of Kemet, Black to the Future. Hubert Adjei-Kontoh, wanda ya rubuta wa Pitchfork, ya bayyana kundin a matsayin "kyakkyawan tunani- da rikodin motsin jiki", [6] yayin da Kitty Empire ta rubuta wa The Guardian ya bayyana shi a matsayin "raye-raye masu kyau tsakanin fushi da farin ciki" kuma ya yaba da rubuce-rubucen waƙa da kayan aiki na kundin.
A ranar 1 ga Yuni, 2022, sun buga cewa bayan wasan kwaikwayon na yanzu, "za mu rufe wannan babi na rayuwar ƙungiyar don nan gaba."
Yan Kungiya
[gyara sashe | gyara masomin]Final
- Shabaka Hutchings, saxophone, clarinet
- Tom Skinner, drums
- Theon Cross, tuba
- Eddie Hick, drums
Past
- Seb Rochford, drums
- Oren Marshall, tuba