Sophie Roman Haug

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sophie Roman Haug
Rayuwa
Haihuwa Kløfta (en) Fassara, 4 ga Yuni, 1999 (24 shekaru)
ƙasa Norway
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Kløfta Idrettslag (en) Fassara-2015
  LSK Kvinner FK (en) Fassara2015-
Liverpool F.C. Women (en) Fassara2023-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 177 cm

Sophie Román Haug (an haife ta 4 ga Yuni 1999) ƙwararriyar ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Norway wacce ke buga wasan gaba a ƙungiyar Seria A ta Italiya AS Roma da kuma ƙungiyar mata ta ƙasar Norway.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 1 ga Fabrairu 2022, Haug ta shiga Roma.[1]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Haug ta yi aiki mai yawa ga ƙungiyoyin matasa na ƙasar Norway.[2]

Raga na kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

No. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 6 September 2022 Ullevaal Stadion, Oslo, Norway Albania 1–0 5–0 2023 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta mata - UEFA Group F
2. 2–0
3. 4–0
4. 11 Oktoba 2022 ADO Den Haag Stadium, The Hague, Netherlands Netherlands 1–0 2–0 Wasan zumunci
5. 11 Nuwamba 2022 Estadi Olímpic Camilo Cano, La Nucia, Spain France 1–1 1–2

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "STRIKER HAUG COMPLETES GIALLOROSSE MOVE!". ASRoma.com. 1 February 2022.
  2. Template:NFF