Southern Rocks

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Southern Rocks
cricket team (en) Fassara
Bayanai
Farawa 2009
Wasa Kurket
Ƙasa Zimbabwe

Kudancin Rocks na ɗaya daga cikin ƙungiyar ƴan wasan kurket ne na Zimbabwe guda biyar. Su ne ƙungiyar wasan kurket na aji na farko, wanda ke cikin yankin Masvingo da Matabeleland ta Kudu. Suna buga wasanninsu na gida a Masvingo Sports Club da ke Masvingo .[1] Da farko ƙungiyar ta daina buga wasa bayan kakar 2013–2014. A wasanni 47 da suka yi a matakin farko sun ci 3, sun yi rashin nasara a 27, sun yi canjaras 17.[2] Koyaya, a cikin Disambar 2020, Cricket na Zimbabwe sun tabbatar da cewa za su kasance ɗaya daga cikin ƙungiyoyin da ke taka leda a gasar cin kofin Logan ta Kudancin Rocks na 2020-2021 sun lashe kofin Logan na farko a cikin wannan kakar 2020-2021.[3]

Tarihin Franchise[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan faɗuwar darajar wasan kurket a Zimbabwe, Wasan Kurket na Zimbabwe ya yi amfani da sabbin ƙungiyoyi don duk matakin farko, jerin A da kuma tsarin wasan Twenty20 . Dutsen Kudancin sun kasance a Masvingo da yankin Matabeleland ta Kudu.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Price, Steven (2009-05-08). "Zimbabwe rips up domestic structure and starts again". Cricinfo. ESPN. Retrieved 2010-11-23.
  2. "Southern Rocks playing record". CricketArchive. Retrieved 17 January 2015.
  3. "ZC adopt bio bubble for Logan Cup cricket competition". New Zimbabwe. Retrieved 8 December 2020.
  4. Price, Steven (2009-05-08). "Zimbabwe rips up domestic structure and starts again". Cricinfo. ESPN. Retrieved 2010-11-23.