St. Mary's-By-The-Sea (Northeast Harbor, Maine)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
St. Mary's-By-The-Sea
Wuri
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaMaine (Tarayyar Amurka)
County of Maine (en) FassaraHancock County (en) Fassara
Town in the United States (en) FassaraMount Desert (en) Fassara
Coordinates 44°17′20″N 68°17′10″W / 44.289°N 68.286°W / 44.289; -68.286
Map
History and use
Opening1902
Karatun Gine-gine
Zanen gini Henry Vaughan (en) Fassara
Heritage
NRHP 00000761

St. Mary's-By-The-Sea coci ne mai tarihi na Gothic Revival a 20 South Shore Road a Arewa maso Gabas Harbour, Maine . Gine-ginen Ingilishi Henry Vaughan ne ya tsara shi kuma aka gina shi a shekara ta 1902, yana ɗaya daga cikin ɗimbin ɗakunan ɗakin karatu na rani da aka zana da aka gina a ƙarshen ƙarni na 20 tare da tallafi daga masu arziki mazauna bazara. An jera ginin a cikin National Register of Historic Places a 2000. Ikklesiya ita ma tana da alhakin ayyuka a Cocin Episcopal na Saint Jude, wani ɗakin sujada mai rijista na ƙasa a cikin Seal Harbor .

Bayani da tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An saita St. Mary's a gefen kudu na Titin Kudancin Shore, kai tsaye daura da mahadar sa da titin Kimball. Ginin giciye ne, wanda aka gina shi da dutse da stucco, tare da dogayen axis da aka saita daidai da hanya. Yana da fasalulluka na Late Gothic na gargajiya, gami da buttresses tare da bakin teku da kuma a kusurwoyin magudanar ruwa, da hasumiya ta tsakiya a mashigin. Wurin yana da ɓangaren rufin da aka ɗaga sama tare da tagogin Gothic-arched clerestory. Ikklisiya tana da tagogi masu tabo da yawa, waɗanda wasunsu na iya tun kafin gina su.

Cocin na ɗaya daga cikin uku a Maine wanda aka sani da aikin injiniyan Ingilishi Henry Vaughan, kuma shine kaɗai aka kashe a dutse. An gina shi a cikin 1902 don maye gurbin wani ɗakin sujada na farko wanda ikilisiyar bazara ta girma. An gina shi a wani bangare ta hanyar amfani da dutsen dutse daga gadon titin da al'umma suka yanke cewa yana buƙatar saukar da shi. An tara kuɗaɗe ta hanyar biyan kuɗi daga ikilisiya, wanda a lokacin ya ƙunshi galibin ƴan kasuwa mazauna bazara.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Rajista na Kasa na Lissafin Wuraren Tarihi a cikin Hancock County, Maine

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]