Taken Ƙasar Nijar
Taken Ƙasar Nijar | |
---|---|
national anthem (en) | |
Bayanai | |
Ƙasa | Nijar |
Wanda ya biyo bayanshi | L'Honneur de la Patrie (en) |
Harshen aiki ko suna | Faransanci |
Mabuɗi | F major (en) |
" La Nigérienne " ( English: ) ita ce taken ƙasar Nijar. A lyrics ne da Maurice Albert Thiriet. Robert Jacquet da Nicolas Abel François Frionnet ne suka rubuta kiɗan. An karbe ta a matsayin wakar Nijar a shekara ta 1961.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 21 ga Nuwambar shekara ta 2019, Shugaba Mahamadou Issoufou ya ba da sanarwar cewa ya yanke shawarar sauya taken ƙasar. Hukuncin ya biyo bayan sukar da wasu daga cikin wakokin suka nuna don nuna godiya ga tsohon mai mulkin mallaka na Faransa, inda 'yan Nijar a kafafen sada zumunta ke ƙalubalantar layuka uku da hudu. Kwamitin da Firayim Minista Brigi Rafini ke jagoranta ana "tuhumarsa da yin tunani kan wakar ta yanzu ta hanyar ba da gyara" da "idan za ta yiwu a sami sabon wakar da za ta mayar da martani kan halin da Nijar ke ciki a yanzu". An ƙirƙira shi a cikin shekara ta 2018, ya ƙunshi membobi da yawa na Gwamnati da kusan “ ƙwararru guda 15 da suka ƙware a rubuce -rubuce da kida”. Ga Assamana Malam Issa, Ministan Renaissance na Al'adu, "Dole ne mu nemo wata waƙar da za ta iya haɓaka yawan jama'a, ta kasance mana irin kukan yaƙi don taɓa fiber ɗinmu na kishin ƙasa".[1]
Rubutu
[gyara sashe | gyara masomin]Wakokin Faransa | Wakokin hausa | Fassarar Turanci |
---|---|---|
|
|
|
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Niger set to change post-colonial anthem, six decades later". news.yahoo.com (in Turanci). Retrieved 2019-11-23.
- nationalanthems.info ya isa 4/19/05
Hanyoyin waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Nijar: La Nigérienne - Sautin waƙar ƙasar Nijar, tare da bayanai da waƙoƙi
- nationalanthems.info yana da waƙoƙi, tare da fassarar Turanci.
Media
[gyara sashe | gyara masomin]- Siffar murya (Rikodi daga gidan rediyo) Anthem ya ƙare a 1:47