Tala'a El Gaish SC
Appearance
Tala'a El Gaish SC | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ƙungiyar ƙwallon ƙafa |
Ƙasa | Misra |
Mulki | |
Hedkwata | Kairo |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1997 |
Tala'ea El Gaish Sporting Club ( Larabci: نادي طلائع الجيش الرياضي ), (Fassarar: "Army Vanguard"), ƙungiyar wasanni ce ta Masar da ke birnin Alkahira, Masar. An san kulob ɗin ne da ƙwararrun ’yan wasan ƙwallon ƙafa, waɗanda a halin yanzu ke taka leda a gasar firimiya ta Masar, mafi girman gasar a tsarin gasar ƙwallon ƙafa ta Masar.[1]
Haka kuma kulob ɗin yana da wakilan wasan ƙwallon kwando da ke fafatawa a gasar ƙwallon kwando ta Masar . [2]
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]Ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Gasar Premier ta Masar
- Wuri na gaba: 2005-06, 2006-07, 2021-22
Kofin Masar
- Wadanda suka yi nasara: 2019-20
Masarautar Super Cup
- Masu nasara : 2020-21
Manajoji
[gyara sashe | gyara masomin]- Talaat Youssef (Yuli 1, 2006 - Yuni 30, 2008)
- Farouk Gaafar (Jan 10, 2008 - Janairu 5, 2013)
- Emad Soliman (Fabrairu 16, 2013 - Fabrairu 14, 2014)
- Helmy Toulan (Maris 12, 2014 - Yuni 18, 2014)
- Ahmed Samy (wuri) (18 ga Yuni, 2014 - Yuli 20, 2014)
- Anwar Salama (Agusta 17, 2014–)
- Tarek Yehia (12 Nuwamba 2019 - Janairu 19, 2020)
- Abdul-Hamid Bassiouny (19 ga Janairu, 2020 - Nuwamba 3, 2020)
- Tarek El Ashry (3 Nuwamba 2020 - Agusta 31, 2022)
- Ala Abdel Aal (31 ga Agusta, 2022 - Nuwamba 2, 2022)
- Mohammed Yusuf (3 Nuwamba, 2022 - Yanzu)
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Egypt – List of Foundation Dates joe Geesh and Andy Gall co founder the club". Rec.Sport.Soccer Statistics Foundation (RSSSF). 21 July 2011. Retrieved 5 April 2015.
- ↑ Al Geish Army basketball team