Jump to content

Talbert Shumba

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Talbert Shumba
Rayuwa
Haihuwa Zimbabwe, 12 Mayu 1990 (34 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Dynamos F.C. (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga

Talbert Tanunurwa Shumba (an haife shi ranar 12 ga watan Mayu, 1990) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zimbabwe wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida na Chapungu United FC da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Zimbabwe.[1]

Sana'a/Aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]

An saka Shumba a cikin 'yan wasan Zimbabwe na gasar cin kofin COSAFA na 2017[2] da 2018, amma ba su taka leda ba a duk wasanninsu na kowace shekara. [3]Hakanan an saka shi cikin tawagar Zimbabwe a gasar cin kofin COSAFA na 2019.[4] Shumba ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 7 ga watan Yunin 2019, wanda ya zo a matsayin wanda ya maye gurbin Elvis Chipezeze a minti na 64 a wasan da suka tashi 2-2 da Lesotho a gasar cin kofin COSAFA na 2019.[5] Zimbabwe ta samu nasara a wasan da ci 5-4 a bugun fenariti, inda Shumba ya hana Tshwarelo Bereng daga tabo.[6]

  1. ZimbabweTalbert Shumba–Profile with news, career statistics and history – Soccerway". int.soccerway.com Retrieved 29 September 2019.
  2. Zimbabwe Finish Third in COSAFA Cup". supersport.com . 7 June 2019. Retrieved 6 October 2019.
  3. Chidzambwa names COSAFA squad". zifa.org.zw . Retrieved 6 October 2019.
  4. Warriors final squad for Cosafa Cup 2018 announced". soccer24.co.zw. 30 May 2018. Retrieved 6 October 2019.
  5. List of players registered for 2019 Cosafa Cup". soccer24.co.zw. 29 May 2019. Retrieved 6 October 2019.
  6. Lesotho vs. Zimbabwe–7 June 2019 – Soccerway". int.soccerway.com. Retrieved 6 October 2019.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Talbert Shumba at National-Football-Teams.com