Jump to content

The Writer From a Country Without Bookstores

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
The Writer From a Country Without Bookstores
Asali
Lokacin bugawa 2019
Asalin harshe Yaren Sifen
creole language (en) Fassara
Ƙasar asali Ispaniya da Gini Ikwatoriya
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
Direction and screenplay
Darekta Marc Serena (en) Fassara
'yan wasa
Juan Tomás Ávila Laurel (en) Fassara (self (en) Fassara)
Negro Bey (en) Fassara (self (en) Fassara)
Melibea Obono (en) Fassara (self (en) Fassara)
External links

Marubuci Daga Ƙasar Ba Tare da Shagunan Littattafai ba wani fim ne na gaskiya da ke bin rayuwa da aikin Juan Tomás Ávila Laurel, marubucin da aka fi fassara daga Equatorial Guinea, wanda ya tsere daga ƙasarsa a 2011 bayan ya nuna adawa da mulkin kama-karya na Teodoro Obiang . Fim ɗin ya nuna tafiyarsa a matsayin ɗan gudun hijira a Spain, inda yake gwagwarmaya don samun karɓuwa da goyon baya ga wallafe-wallafensa, da kuma komawa ƙasarsa, inda yake fuskantar kasada da kalubale na zama muryar masu adawa. An shirya fim ɗin Marc Serena, ɗan fim ɗin Sipaniya kuma ɗan jarida, wanda ya rubuta rubutun tare da Ávila Laurel kansa. An fitar da fim din ne a shekarar 2019 kuma ya samu kyautuka da nade-nade da dama a bukukuwan fina-finai na duniya. Fim din wani hoto ne mai karfi da zaburarwa na marubuci wanda ke amfani da kalmominsa a matsayin makamin yaki da zalunci da zalunci.[1][2][3]