Timtaghéne
Timtaghène <i id="mwCw">yanki,</i> ne na karkara a cikin <i id="mwDQ">Cercle</i> of Tessalit a yankin Kidal na arewa maso gabashin Mali . Babban ƙauyen ( shuga-lieu ) na garin shine Inabag wanda shine 212 kilometres (132 mi) saboda yammacin Aguelhok, 242 kilometres (150 mi) kudu maso yamma na Tessalit da 357 kilometres (222 mi) arewa maso gabashin Timbuktu . A cikin ƙidayar jama'a na 2009 ƙungiyar tana da yawan jama'a 2,470. Ƙungiyar gaba ɗaya hamada ce kuma ta mamaye yanki kusan 30,000 km 2, amma ya haɗa da ƙauyukan Alybadine, Darassal, Tadjoudjoult, Tachrak, Tawhoutène, Tin Kar (Timétrine) da Teghaw-Ghawen
Ƙauyen Inabag yana kusa da rijiyar da aka yiwa alama a matsayin Mabroûk akan taswirori da Cibiyar Géographique National a Paris ta buga.