Torino

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Globe icon.svgTorino
Torino (it)
Turin (pms)
Turin Montage.png

Wuri
Map - IT - Torino - Municipality code 1272.svg
 45°04′N 7°42′E / 45.07°N 7.7°E / 45.07; 7.7
Ƴantacciyar ƙasaItaliya
Region of Italy (en) FassaraPiedmont (en) Fassara
Metropolitan city of Italy (en) FassaraMetropolitan City of Turin (en) Fassara
Babban birnin
Piedmont (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 870,952 (2020)
• Yawan mutane 6,699.12 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Italiyanci
Labarin ƙasa
Yawan fili 130.01 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Po (en) Fassara, Dora Riparia (en) Fassara, Sangone (en) Fassara da Stura di Lanzo (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 239 m
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Patron saint (en) Fassara Our Lady of Consolation (en) Fassara da Yahaya mai Baftisma
Tsarin Siyasa
Gangar majalisa Turin City Council (en) Fassara
• Mayor of Turin (en) Fassara Chiara Appendino (en) Fassara (30 ga Yuni, 2016)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 10121–10156
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 011
ISTAT ID 001272
Italian cadastre code (municipality) (en) Fassara L219
Wasu abun

Yanar gizo comune.torino.it
Telegram: comunetorino Edit the value on Wikidata
Torino.

Torino birni ce, da ke a yankin Piemonte, a ƙasar Italiya. Ita ce babban birnin ƙasar yankin Piemonte. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2017, jimilar mutane miliyani biyu da dubu dari biyu. An gina birnin Torino a karni na ɗaya kafin haifuwan annabi Issa.