Toyota Previa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Toyota Previa
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na mota
Mabiyi Toyota TownAce (en) Fassara
Ta biyo baya Toyota Sienna
Manufacturer (en) Fassara Toyota
Brand (en) Fassara Toyota
Shafin yanar gizo toyota.jp…
Toyota_Previa_2018_Bahrain
Toyota_Previa_2018_Bahrain
TOYOTA_PREVIA_(XR50)_China
TOYOTA_PREVIA_(XR50)_China
Toyota_Previa_2018_Bahrain_Interior
Toyota_Previa_2018_Bahrain_Interior
Toyota_Previa_XR50_02_China_2012-06-02
Toyota_Previa_XR50_02_China_2012-06-02
TOYOTA_PREVIA_(XR50)_China_(11)
TOYOTA_PREVIA_(XR50)_China_(11)

Toyota Previa, wanda kuma aka fi sani da Toyota Estima a Japan, da Toyota Tarago a Ostiraliya, karamar mota ce da Toyota ta kera daga 1990 har zuwa Oktoba 2019 a cikin tsararraki uku.

Sunan "Previa" ya samo asali ne daga Mutanen Espanya da Italiyanci don "samfoti", kamar yadda Toyota ya ga Previa ta farko a matsayin abin hawa wanda zai samfoti fasahar da aka yi amfani da su a cikin ƙananan motoci na gaba. Previa ita ce karamar mota ta biyu mafi girma a cikin jerin gwanon Toyota a Japan bayan babbar kuma mafi kyawun Alphard/Vellfire .

 

Ƙarni na farko, wanda mai ƙirar Toyota Tokuo Fukuichi da mai tsara Calty David Doyle suka tsara a cikin 1987 (wanda aka shigar da lamba 24. Disamba 1987), an gabatar da shi a ranar 27 Janairu 1990, kuma yana da ƙofar gefe guda ɗaya kawai don fasinjoji na baya. Ya ƙunshi wani dandali na injina, inda aka shigar da injin ɗin inline-hudu mai ƙarfi da man fetur kusan lebur (a kusurwar digiri 75), ƙarƙashin kujerun gaba.

Shigar da injin a cikin wannan saitin ya ba da izinin shiga tsakani mai sauƙi zuwa ga filogi, waɗanda ke ƙarƙashin panel a gefen hagu na sama na abin hawa, bayan cire wurin zama na fasinja na gaba, kafet da kuma wurin shiga.


Dukkanin na'urorin da injin ke tukawa, kamar su na'ura mai canzawa, famfo mai sarrafa wutar lantarki, injin kwandishan kwandishan da fann radiyo, ana samun damar su daga murfin gaba, ana fitar da su daga gaban injin ta hanyar abin hawa, kuma an san su da Tsarin Na'urorin Na'ura na Na'ura., ko "SADS". Wannan yana ba da damar rarraba nauyi na gaba / baya, wanda ke amfana da inganci da kulawa . Duk da haka, yana kuma hana shigar da injin da ya fi girma, yayin da ba za a iya jujjuya farashin ta hanyar raba dandalin tare da wasu motoci ba.

Farkon ƙarni na Previa shine 4,750 millimetres (187.0 in) tsawo da 1,800 millimetres (70.9 in) fadi. A Japan, an samar da ƙananan nau'i biyu, Toyota Estima Lucida da Toyota Estima Emina, daga Janairu 1992, kusan 110 millimetres (4.3 in) mai kunkuntar kuma 70 millimetres (2.8 in) ya fi guntu fiye da samfurin misali, wanda ya ci gaba da sayar da shi a Japan, amma a matsayin "jiki mai fadi" Estima.

Dalilin bambanci tsakanin ƙananan Emina da Lucida shine tsarin harajin abin hawa a Japan, wanda ya dogara ne akan samfurin tsayi da faɗin motar, kuma ƙananan bambance-bambancen sun fada cikin ƙananan haraji. Hakanan ana samun Estima Emina da Estima Lucida tare da injin dizal mai lita 2.2 (3C-T da 3C-TE). A Japan, Estima da Estima Emina sun keɓanta ga dillalai da ake kira Toyota Store . An sayar da Estima Lucida a dillalan Shagon Toyota Corolla . Su biyun sun sami kananan gyare-gyare a cikin 1994 da gyaran fuska a 1996.

Farkon ƙarni na farko na Previa yana samuwa a cikin nau'ikan tuƙi na baya- da duka-duka (wanda ake kira All-Trac ) kuma yana ƙarfafa ta 135 PS (99 kW) JIS hudu-Silinda 2.4-lita man allura engine. Akwai shi tare da akwatin kayan aiki mai sauri huɗu na atomatik ko mai sauri biyar, wannan Previa kuma ta zaunar da mutane bakwai ko takwas, tare da saitunan wurin zama uku da aka bayar (Arewacin Amurka kawai ya karɓi jeri bakwai na fasinja, duk da haka).

Duk saitin yana da direba da wurin zama na fasinja gaba, da kujerar benci mai kujeru uku a baya wanda ke rabe da ninkewa a gefen ɗakin. Tsarin kujeru takwas ya ƙunshi kujerar benci mai tsaga 2/1 a tsakiyar jere, yayin da jeri na bakwai ɗin ya ƙunshi ko dai kujerun kyaftin guda biyu masu jujjuya kansu (wanda ake kira "Quad Seating"), a cikin layi na tsakiya ko biyu- kujeran kujera ta koma gefen direba.

Layi na uku kuma ya fi kyau a ɗaga shi a sigar kujeru bakwai. Ya kasance tare da ko dai birki mai ƙafafu huɗu ko na gargajiya na gaban fayafai/baya saitin birki, tare da birki na kulle-kulle (ABS) azaman zaɓi.