Tramadol

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tramadol
type of chemical entity (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na chemical compound (en) Fassara
Amfani magani
Stereoisomer of (en) Fassara trans-tramadol (en) Fassara da (S,S)-tramadol (en) Fassara
Sinadaran dabara C₁₆H₂₅NO₂
Canonical SMILES (en) Fassara CN(C)CC1CCCCC1(C2=CC(=CC=C2)OC)O
Isomeric SMILES (en) Fassara CN(C)C[C@H]1CCCC[C@@]1(C2=CC(=CC=C2)OC)O
Active ingredient in (en) Fassara Ultram (en) Fassara, ConZip (en) Fassara da Ryzolt (en) Fassara
Medical condition treated (en) Fassara pain (en) Fassara
Pregnancy category (en) Fassara Australian pregnancy category C (en) Fassara da US pregnancy category C (en) Fassara
Subject has role (en) Fassara opioid receptor agonist (en) Fassara, opioid (en) Fassara da narcotic (en) Fassara
Stylized name (en) Fassara traMADol

Tramadol, Wani magani ne wanda ake siyarwa a ƙarƙashin sunan alama Ultram da sauransu, magani ne na ciwo na opioid wanda ake amfani da shi don magance ciwo mai tsanani zuwa matsakaici. Ga an fi son shi fiye da sauran magungunan ciwo. Lokacin [1] da aka sha shi da baki a cikin tsari yana saki nan take, yana fara sauƙaƙe zafi yawanci cikin awa ɗaya. Hakanan ana samunsa hanyar allura. [2] iya sayar [1] shi a haɗe tare da paracetamol (acetaminophen) ko kuma a matsayin tsari mai tsawo.

Kamar ya saba da opioids, tasirin illa na yau da kullun sun haɗa da ƙishirwa, Sakamakon cututtuka masu tsa[1] na iya haɗawa da fashewa, ƙara haɗarin ciwon serotonin, raguwar faɗakarwa, da jarabawar miyagun ƙwayoyi. Ana iya [1] bada shawarar canji a cikin sashi ga waɗanda ke da matsalolin koda ko hanta. [1] a ba da shawarar ga waɗanda ke ciki haɗarin kashe kansa ko kuma ga waɗanda ke da ciki. Duk yake ba a ba da shawarar ga mata masu shayarwa ba, waɗanda suka sha kashi ɗaya bai kamata su daina shayarwa gaba ɗaya ba. [3][1] yana canzawa a cikin hanta zuwa <i id="mwSA">O</i>-desmethyltramadol , wani opioid tare da ɗaurewa mai ƙarfi ga Mai karɓar μ-opioid. Tramadol kuma yana hana sake [4] da serotonin-norepinephrine (SNRI). [1] [2]

Tramadol an ba da izini a Shekara ta 1963 kuma an ƙaddamar da shi a ƙarƙashin sunan "Tramal" a shekara ta 1977 ta kamfanin samar da magunguna na Yammacin Jamus Grünenthal GmbH . [4] tsakiyar shekara ta 1990, an amince da shi a ƙasar Ingila da Amurka. samunsa azaman magani na yau da kullun kuma ana tallata shi a ƙarƙashin sunayen alama da yawa a duk faɗin duniya. cikin Amurka, farashin kaya bai kai US $ 0.05 ba a kowa ne kashi har zuwa shekara ta 2018. Kanada tana biyan kusan 1.20 CAD a kowa ne kashi tun daga shekara ta 2021. cikin shekara ta 2017, shine magani na 32 da aka fi rubuta a Amurka, tare da fiye da takardun magani miliyan 21. [1] [2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 1.5 1.6 "Tramadol Hydrochloride". The American Society of Health-System Pharmacists. Archived from the original on 12 November 2020. Retrieved Dec 1, 2014.
  2. British national formulary : BNF 74 (74 ed.). British Medical Association. 2017. pp. 447–448. ISBN 978-0857112989.
  3. Empty citation (help)
  4. 4.0 4.1 Empty citation (help)