Jump to content

Tshanda Sangwa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tshanda Sangwa
Rayuwa
Haihuwa Geneva (en) Fassara, 26 ga Yuli, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango
Ƴan uwa
Mahaifi Sangwa Mbayo
Sana'a
Sana'a jarumi da mawaƙi

Tshanda Sangwa (an haife shi a ranar 26 ga watan Yulin shekara ta 1996) ɗan wasan kwaikwayo ne kuma mawaƙi na ƙasar Switzerland da Kongo.

Tarihin rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Sangwa a Geneva a shekara ta 1996. Iyayensa duka mawaƙa : mahaifinta Maray mawaƙi ne kuma mai rawa a cikin ƙungiyar mawaƙa ta Papa Wemba, kuma mahaifiyarsa Sonia, malamar kiɗa ce ta Switzerland.[1]ya ce bai sami matsin lamba na iyali ba don neman aikin kiɗa.[2]

A watan Nuwamba na shekara ta 2001, ya bayyana a cikin tallan "Bébé Rico" na tallace-tallace na kayan kwalliya na yara. Ba da daɗewa ba bayan haka, jama'a sun san shi da sunan "Baby Tshanda". Don kide-kide na farko a watan Yunin 2002, yana da shekaru shida, Sangwa ya yi a Halle de la Gombe a Kinshasa a gaban masu kallo 50,000. watan Nuwamba na shekara ta 2002, an nada shi Jakadan 'Yancin Yara ta Gidauniyar Turai don' Yancin Yara.

A watan Agustan shekara ta 2003, Sangwa ta yi a bikin kiɗa na Pan-African na 4 (FESPAM) a Brazzaville, tare da Youssou N'Dour, Manu Dibango, Magic System, da Koffi Olomide. Sangwa ta sami kyautar "Revelation Fespam 2003". Don rawar fim dinsa ta farko, a watan Agustan shekara ta 2004, ya taka rawar Little Prince a fim din Mwezé Ngangura Les Habits Neufs du Gouverneur .

A watan Afrilu na shekara ta 2006, Sangwa ya yi aiki a matsayin jagora ga "ƙananan zebras" a Kinshasa: shirin Rediyon Romande na Switzerland. An yi rikodin ne a makarantu daban-daban kuma suna da babban jigon haƙƙin yaro. Shirin lashe lambar yabo a Switzerland, kuma "ƙaramin zebras" sun sami damar shiga cikin babbar gasa ta rediyo ta duniya don haƙƙin yaro a Misira.[3]

Bayan iyayensa sun rabu a shekara ta 2008, Sangwa ya koma Switzerland tare da mahaifiyarsa. A shekara ta 2011, ya shiga cikin shirin Die grössten Schweizer Talent a kan SF1. Sangwa daga baya ya mayar da hankali kan karatunsa kuma ya dakatar da aikinsa na kiɗa. Ya fitar da kundi, Yele, a watan Yunin 2019.

  1. "Bébé Tshianda de retour sur scène avec son maxi single " Yele "". Digital Congo (in French). 12 July 2019. Retrieved 12 November 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "Tshanda Sangwa : " Je suis un enfant de scène "". Mediacongo.net (in French). 21 July 2008. Retrieved 12 November 2012.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "Musique: que devient Bébé Tshanda ?". Adiac Congo (in French). 18 June 2020. Retrieved 12 November 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)

Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]