Jump to content

Tsibirin Richardson

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Tsibirin Richardson
General information
Labarin ƙasa
Map
Tsarin Daidaiton Labarin Kasa 37°56′12″N 122°31′04″W / 37.9367°N 122.5178°W / 37.9367; -122.5178
Kasa Tarayyar Amurka
Territory Marin County (en) Fassara
Tsibirin richardson
tsibirin Richardson
hutun Kogin Tsibirin Richardson

Tsibirin Richardson tsohon tsibiri ne a San Francisco Bay, a arewacin California dake akasar Amurka . Yayin da ruwa da marsh suka kewaye shi (kuma ya bayyana a matsayin tsibiri a cikin taswirar da aka bincika a cikin shekara ta 1894), haɓaka yankunan da ke kewaye ya sa ƙasa ta kewaye shi gaba ɗaya a tsakiyar ƙarni na 20. Tana cikin gundumar Marin, a cikin garin Corte Madera . :27Matsayin sa shine  , kuma Amurka Sashen Binciken (USGS) ya ba ta tadawa kamar 16 Fata (4.9 m) a shekara ta 1981. Yana kusa da ƙarshen Corte Madera Creek, inda yake kwarara zuwa San Francisco Bay.

A cikin shekara ta 1885, ta sami mallakar Corte Madera Rancho del Presidio, ɗayan manyan wuraren kiwo a cikin gundumar Marin a lokacin. Amurka ta kai karar masu mallakarta a cikin shekara ta 1891, suna zargin sun sayi tsibirin (tsakanin kusan 4,000 acres (1,600 ha) na ƙasa a yankin) ta hanyar "makircin ƙarya da zamba, ana zargin cewa bayanan filin ne na ainihin binciken". A cikin shekara ta 1908, gina layin dogo na Green Brae – Corte Madera cutoff ya haɗa da ma'aikata da ke yanke ƙarshen kudu maso gabashin tsibirin; ta 1925, ta zama wani ɓangare na Keever estate. An haifi Henry Richardson, memba na balaguron Amundsen, a Tsibirin Richardson. A shekara ta 1941, taswirorin USGS sun nuna Tsibirin Richardson kamar yadda aka haɗa shi gaba ɗaya da ƙasar da ke kewaye; yayin da har yanzu ana nuna alamar "Tsibirin Richardson" a wurin akan taswirar USGS ta shekara ta 1954, ta wannan lokacin ba tsibiri bane.

A cikin shekara ta 1950, birnin Corte Madera ya shiga cikin "yaƙin haɗewa" tare da Larkspur maƙwabta; Tsibirin Richardson na ɗaya daga cikin yankuna da dama Corte Madera yayi ƙoƙarin haɗawa . Daga cikin huɗu, birni ya yarda da ɗaya don a haɗa shi da doka-"ƙari Fifer-Moore", wanda ke Tsibirin Richardson. A baya Larkspur ya yi ƙoƙarin toshe haɗin tsibirin ta hanyar "yanke shi" daga Corte Madera. A shekara ta 2009, yankin da tsibirin Richardson ya mamaye a baya ya kasance wani ɓangare na Corte Madera, kuma da farko an keɓe shi don kasuwanci mai amfani, yankin ƙofa mai amfani, da wuraren jama'a da na jama'a. :27An rarrabe shi a ƙarƙashin yankin nazarin shirin al'umma na "Fifer Avenue/Tamal Vista".[1] [2] [3] [4] [5] [6]

  1. Samfuri:Cite newspaper
  2. Samfuri:Cite newspaper
  3. Samfuri:Cite newspaper
  4. Samfuri:Cite newspaper
  5. Samfuri:Cite newspaper
  6. Town of Corte Madera (2009). "General Plan: Land Use". Archived from the original on 18 September 2021. Retrieved 18 September 2021.