Ugochukwu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

 

Ugochukwu sunan Inyamurai ne. Fassarar ta ta zahiri ita ce “Mikiya ta Allah”, wadda ake fassara ta da “Kambin Allah” ko kuma “Tsarki na Ubangiji”- tun da rawanin sarakunan Inyamurai na gargajiya na yin ado da gashin wutsiyar mikiya.[1]

Maza masu wannan sunan[gyara sashe | gyara masomin]

  • Ugochukwu Amadi (an haife shi a shekara ta 1997), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amirka
  • Ugochukwu Ihemelu (an haife shi a shekara ta 1983) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Amirka haifaffen Najeriya
  • Ugochukwu Monye (an haife shi a shekara ta 1983), ɗan wasan rugby na ƙasar Ingila
  • Ugochukwu Okoye (an haife shi a shekara ta 1981), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Najeriya
  • Emmanuel Ugochukwu Ezenwa Panther (an haife shi a shekara ta 1984), wanda aka fi sani da Manny Panther, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Scotland.
  • Michael Ugochukwu Stevens, wanda aka fi sani da Ruggedman, mawakin Najeriya
  • Ugochukwu Ukah (an haife shi a shekara ta 1984 a Parma), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Italiya-Nigeria

Mata masu wannan suna[gyara sashe | gyara masomin]

  • Ugochukwu Oha (an haife shi a shekara ta 1982), ‘yar wasan ƙwallon kwando na Najeriya

Mutane masu wannan sunan iyali[gyara sashe | gyara masomin]

  • John Ugochukwu (an haife shi a shekara ta 1988) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Najeriya
  • Lesley Ugochukwu (an haife shi a shekara ta 2004), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Faransa
  • Magalan Ugochukwu (an haife shi a shekara ta 1990), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Najeriya
  • Mathias Ugochukwu (1926–1990), fitaccen ɗan kasuwan Najeriya[2]
  • Onyema Ugochukwu (an haife shi a shekara ta 1944),masanin tattalin arzikin Najeriya kuma ɗan siyasa

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Igbo names beginning with 'U'
  2. Tom G. Forrest, The advance of African capital: the growth of Nigerian private enterprise, International African Institute, Edinburgh University Press, 1994