Urgent (film)
Urgent (film) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2018 |
Asalin harshe |
Larabci Faransanci |
Ƙasar asali | Moroko da Switzerland |
Characteristics | |
Genre (en) | drama film (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Mohcine Besri |
External links | |
Specialized websites
|
Urgent (Larabci: طفح الكيل) fim ne na wasan kwaikwayo da aka shirya shi a shekarar 2018 na Morocco wanda Mohcine Besri ya rubuta kuma ya ba da umarni. Fim ɗin ya haɗa da Rachid Mustafa, Fatima Zahra Bennacer, Said Bey, Youssef Al-Alaoui, Ghalia Bin Zawia da Younes Bouab. Rachid Mustapha. Elisa Garbar, Lamia Chraibi da Michel Merkt ne suka samar da shi.[1][2][3]
Fim ɗin yana nuna yanayin duhu na halin da ake ciki na asibitocin jama'a na Moroccan, wanda aka wakilta ta hanyar cin hanci da rashawa, sakaci, cunkoso da rashin ƙarfi, da fataucin rayukan mutane na nishi daga tsananin zafi.[4]
Labarin fim
[gyara sashe | gyara masomin]Wani mutum yana tsaye a kan iska a kan gada, ya yi tsalle kuma daga karshe ya ƙare a asibiti bayan ya sami rauni. Idris da matarsa Zahra sun tafi asibiti tare da ɗansu mara lafiya, kuma ma'auratan suna cikin halin fidda rai saboda rashin iya samar da kuɗin da ake bukata don aikin. , Hussain, Idris' ɗan'uwan ta mai wahala, ya yanke shawarar ba su kuɗin da zai samu daga ma'aurata na Switzerland waɗanda za su ɗauki ɗansa na gaba.[5]
'Yan wasa
[gyara sashe | gyara masomin]- Rachid Mustapha
- Fatima Zahra Bennacer
- Yusuf Alaoui
- Ayoub Layoussifi
- A cewar Bey
- Yusuf Al-Alaoui
- Ghalia bin Zawia
- Yunus Bawa
liyafa
[gyara sashe | gyara masomin]An ƙaddamar da fim ɗin a bikin 2018 na Marrakech International Film Festival (MIFF).[6][7] Daga baya a cikin shekarar 2019, an ƙaddamar da shi a bikin fina-finai na ƙasa da ƙasa na Palm Springs[8][9] da kuma a Tangier National Film Festival 2019.[10]
Kyautattuka
[gyara sashe | gyara masomin]Fim ɗin ya lashe kyautar Al Husseiny Abou-Deif a matsayin mafi kyawun Kyauta a bikin Luxor African Film Festival.[11] Ya samu naɗi shida a karo na 15 na Afirka Movie Academy Awards.[12][13][14][15]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Matheou, Demetrios (October 9, 2018). "'Urgent': Busan Review". Screen Daily. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ "Urgent (2018)". IMDb. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ "Diaspo #26 : Ayoub Layoussifi, the engineer who became an actor". Yabiladi. February 5, 2018. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ شريط "طفح الكيل" ينقل صورة سوداوية عن المستشفيات المغربية Archived 2020-03-01 at the Wayback Machine
- ↑ طفح الكيل على موقع المركز السينمائي المغربي Archived 2020-03-02 at the Wayback Machine
- ↑ Goodfellow, Melanie (November 30, 2018). "In focus: the new-look Marrakech International Film Festival". Screen Daily. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ Bella, Mohamed (November 22, 2018). "14 Films to Compete for Marrakech International Film Festival Etoile d'Or". Morocco World News. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ Nordine, Michael (December 14, 2018). "Palm Springs International Film Festival 2019 Lineup: 223 Movies From 78 Countries". IndieWire. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ "Kenneth Branagh Film to Open Palm Springs Film Fest". Palm Springs Life. December 16, 2018. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ Guerraoui, Saad (March 2, 2019). ""From some insignificant events" opens Tangier National Film Festival". Middle East Online. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ "طفح الكيل" و"أليس" يتوجان المغرب في "الأقصر للسينما الإفريقية" Archived 2020-03-01 at the Wayback Machine
- ↑ Bada, Gbenga (October 27, 2019). "AMAA 2019: Here are all the winners at the 15th edition of movie award". Pulse Nigeria. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ Kenechukwu, Stephen (September 19, 2019). "FULL LIST: 'Delivery Boy', 'King of Boys' lead 2019 AMA Awards nominations". The Cable. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ Ige, Rotimi (September 19, 2019). "JUST IN: AMAA releases nominations list for 2019". Nigerian Tribune. Retrieved November 17, 2020.
- ↑ Mensah, Jeffrey (28 October 2019). "Cynthia Dankwa: The Burial of Kojo star wins most promising actor at 2019 Africa Movie Academy Awards + full list of winners". Yen. Archived from the original on 21 November 2021. Retrieved November 17, 2020.