Valencia

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Globe icon.svgValencia
València (ca)
Flag of València (en) Coat of arms of Valencia (en)
Flag of València (en) Fassara Coat of arms of Valencia (en) Fassara
Vue sur la ville depuis la Tour du Miguelete (8277318710).jpg

Wuri
Localització de Ciutat de València respecte del País Valencià.png Map
 39°28′12″N 0°22′35″W / 39.47°N 0.3764°W / 39.47; -0.3764
Ƴantacciyar ƙasaIspaniya
Autonomous community of Spain (en) FassaraLand of Valencia (en) Fassara
Province of Spain (en) FassaraValencia Province (en) Fassara
Comarque of the Valencian Community (en) FassaraComarca de València (en) Fassara
Babban birnin

Babban birni City of Valencia (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 792,492 (2022)
• Yawan mutane 5,885.57 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Catalan (en) Fassara (predominant language (en) Fassara)
Yaren Sifen
Labarin ƙasa
Bangare na Valencia Province (en) Fassara
Yawan fili 134.65 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Bahar Rum da Turia (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 15 m
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi Balansiya (en) Fassara
Ƙirƙira 1834
Patron saint (en) Fassara Vincent of Saragossa (en) Fassara
Tsarin Siyasa
• Mayor of Valencia (en) Fassara Joan Ribó (en) Fassara (13 ga Yuni, 2015)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 46000
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 96
INE municipality code (en) Fassara 46250
ARGOS ID (en) Fassara 46250
Wasu abun

Yanar gizo valencia.es
Valencia.

Valencia (lafazi: /valenesiya/) birni ce, da ke a yankin Al'ummar Valencia, a ƙasar Hispania. Ita ce babban birnin yankin Al'ummar Valencia. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2015, jimilar mutane 1,564,145 (miliyan ɗaya da dubu dari biyar da sittin da huɗu da dari ɗaya da arba'in da biyar). An gina birnin Valencia a karni na biyu kafin haifuwan annabi Issa.