Vernon Philander

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Vernon Philander
Rayuwa
Haihuwa Bellville (en) Fassara, 24 ga Yuni, 1985 (38 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a cricketer (en) Fassara

Vernon Darryl Philander (an haife shi a ranar 24 ga watan Yunin 1985), tsohon ɗan wasan kurket ne na Afirka ta Kudu. Ya kasance ɗan wasan bola na hannun dama; a baya ya wakilci ƙasarsa a matakin ƙasa da shekaru 19. Ya buga wa ƙungiyar wasan kurket ta Afirka ta Kudu da Cape Cobras a wasan kurket na cikin gida na Afirka ta Kudu. A cikin Disambar 2019, gabanin gwajin gwaji da Ingila, Philander ya sanar da cewa jerin za su kasance jerin sa na ƙarshe kafin yin ritaya daga wasan kurket na duniya.

Sana'ar cikin gida[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓi Philander ne a gasar ‘yan wasa masu tasowa a Australia, kuma ya ɗauki 3 don 30, da kuma bugun 59 daga 50 ƙwallaye a wasan ƙarshe da New Zealand A. Afirka ta Kudu za ta ci gasar.

Philander ya buga wasan kurket na Ingilishi, na farko don Middlesex a cikin Afrilu & Mayun 2008, Somerset a watannin Afrilu & Mayu 2012, da Kent a Yulin 2013.[1]

A cikin Oktoban 2018, an saka sunan Philander a cikin ƙungiyar Durban Heat don bugu na farko na gasar Mzansi Super League T20. [2][3] A watan Satumba na shekarar 2019, an naɗa shi a cikin tawagar Cape Town Blitz don gasar Mzansi Super League na 2019 .[4] A cikin Afrilun 2021, an ba shi suna a cikin tawagar Lardin Yamma, gabanin lokacin wasan kurket na 2021–2022 a Afirka ta Kudu.[5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Kent sign South Africa all-rounder". BBC Sport. Retrieved 2013-10-24.
  2. "Mzansi Super League - full squad lists". Sport24. Retrieved 17 October 2018.
  3. "Mzansi Super League Player Draft: The story so far". Independent Online. Retrieved 17 October 2018.
  4. "MSL 2.0 announces its T20 squads". Cricket South Africa. Archived from the original on 4 September 2019. Retrieved 4 September 2019.
  5. "CSA reveals Division One squads for 2021/22". Cricket South Africa. Archived from the original on 20 April 2021. Retrieved 20 April 2021.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Vernon Philander at ESPNcricinfo