Virginijus Sinkevičius
![]() | |||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
![]() | |||||||||
16 ga Yuli, 2024 - District: Lithuania (en) ![]() Election: 2024 European Parliament election (en) ![]()
1 Disamba 2019 - ← Karmenu Vella (en) ![]()
27 Nuwamba, 2017 - 30 Nuwamba, 2019 ← Mindaugas Sinkevičius (mul) ![]()
14 Nuwamba, 2016 - 13 Nuwamba, 2020 Election: 2016 Lithuanian parliamentary election (en) ![]() | |||||||||
Rayuwa | |||||||||
Haihuwa | Vilnius, 4 Nuwamba, 1990 (34 shekaru) | ||||||||
ƙasa | Lithuania | ||||||||
Karatu | |||||||||
Makaranta |
Aberystwyth University (en) ![]() Universiteit Maastricht (mul) ![]() | ||||||||
Sana'a | |||||||||
Sana'a | ɗan siyasa da Mai tattala arziki | ||||||||
Mahalarcin
| |||||||||
Imani | |||||||||
Jam'iyar siyasa |
Lithuanian Peasant and Greens Union (en) ![]() Union of Democrats "For Lithuania" (en) ![]() |
Virginijus Sinkevičius (an Haife shi a ranar 4 Nuwamban shekarar 1990) ɗan siyasan Lithuania ne wanda yake aiki a matsayin Kwamishinan Muhalli, Tekuna da Halittun Ruwa a Hukumar Tarayyar Turai a ƙarƙashin jagorancin Ursula von der Leyen tun 2019. A baya ya kasance memba na Seimas na Jamhuriyar Lithuania kuma Ministan Tattalin Arziƙi da Sabunta Jamhuriyar Lithuania .
Rayuwar farko da ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin shekara ta 2009, Sinkevičius ya kammala karatu daga Salomėja Nėris Gymnasium na Vilnius, Lithuania, inda aka haife shi. Daga nan ya ci gaba da karatunsa na farko a Jami'ar Aberystwyth inda ya sami digirin sa na farko a fannin tattalin arziki da zamantakewa a shekarar 2012.
A cikin shekarar 2012, Sinkevičius ya kasance mai horarwa a Sashen Harkokin Yanki da Ƙabilanci a Ofishin Firayim Minista na Jamhuriyar Lithuania. A cikin shekarata 2013, ya sami digiri na biyu a fannin Nazarin Turai daga Jami'ar Maastricht .

Sinkevičius yana magana da Lithuanian a matsayin harshen uwa, da Ingilishi, Rashanci da Yaren mutanen Poland.[1]
Farkon aiki
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin shekarar 2012-2015, Sinkevičius marubuci ne kuma editan tashar labarai ta Lithuania Tribune. A cikin shekarar 2013-2014, ya yi aiki a matsayin mataimakin manajan ayyuka a Cibiyar Nazarin Manufofin Turai (CEPA) a Washington, DC.
A cikin shekarata 2014, Sinkevičius ya yi aiki a matsayin mai kula da ayyukan ƙungiyar ƙasa da ƙasa a Lietuvos paštas ; a cikin shekarar 2014-2015, ya shiga cikin shirin 'Ƙirƙiri Lithuania'. A cikin 2015-2016, ya kasance mai kula da aikin a cikin aikin rangwame na filayen jirgin saman Lithuania (LTOU). A cikin 2016, ya kasance jagoran ƙungiyar don inganta yanayin zuba jari a cikin Zuba Jari na Jama'a Lithuania .

A cikin shekarar 2017, Sinkevičius ya kammala karatun Manufofin Dijital a Jami'ar Oxford .
Sana'ar siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]Sana'a a siyasar ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin zaɓen majalisar dokoki na shekarar 2016, An zaɓi Sinkevičius zuwa Seimas na Jamhuriyar Lithuania a cikin mamba guda ɗaya a matsayin ɗan takara mai zaman kansa Šeškinė mazaɓar a Vilnius; Daga nan aka naɗa shi Shugaban Kwamitin Tattalin Arziki.

A ranar 27 ga Nuwamban shekarar 2017, Sinkevičius an naɗa shi Ministan Tattalin Arziki a cikin majalisar ministocin Firayim Minista Saulius Skvernelis kuma, bayan sake fasalin Ma'aikatar Tattalin Arziƙi, ya zama Ministan Tattalin Arziƙi da Ƙirƙira .
Kwamishinan Turai
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 22 ga watan Agustan shekara ta 2019, majalisar dokokin Lithuania ta amince da naɗin Sinkevičius a matsayin kwamishinan Turai; Firayim Minista Skvernelis da Ramūnas Karbauskis,[2] shugaban kungiyar manoma da masu shuke-shuke ta Lithuania (LVŽS) sun amince da naden.[3]

Bayan ya hau mulki, Sinkevičius ya zama Kwamishinan Turai mafi ƙanƙanta, yana da shekaru 28.[4]
A cikin shekarar 2022, Sinkevičius ya ba da shawarar manufofi na doka domin rage amfani da magungunan kashe ƙwari da kuma dawo da yanayi a duk faɗin Taraiyar Turai zuwa akalla kashi 20% na ƙasashen Taraiyar Turai nan da shekara ta 2030, a cikin ƙoƙari na kare lafiya da kuma dawowa da yawan namun daji.[5]
Sanarwa
[gyara sashe | gyara masomin]
A cikin shekarata 2018, Sinkevičius an ba shi lambar yabo don Mafi Kyawun Magani don Mafi Kyawu Yanayin Kasuwanci na Shekara ta ƙungiyar Investorszã Forum, da Blockchain Leadership a #SWITCH! Kyautar Tech. A cikin 2019, ya sami lambar yabo ta Partnership Leader 2018 don sake fasalin ƙirƙire-ƙirƙire da ci gaban tsarin halittu na farawa daga ƙungiyar Lithuanian Business Confederation . A cikin 2018, an haɗa Sinkevičius a cikin jerin rukunin 100 World Most Influential Young People in Government ta shafin yanar gizo ta Apolitical .
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Virginijus Sinkevičius". Lietuvos Respublikos Seimas (in Lithuanian).CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ Saulius Jakučionis (22 August 2019). "Lithuanian parliament approves nomination of Economy Minister Sinkevičius to European Commission". Lithuanian National Radio and Television.
- ↑ David M. Herszenhorn (7 August 2019), Lithuania puts forward economy minister for European Commission Politico Europe.
- ↑ Eline Schaart and Louise Guillot (1 December 2020), Honeymoon’s almost over for EU’s green guardian Politico Europe.
- ↑ Kate Abnett and Francesco Guarascio (22 June 2022), EU seeks to halve use of pesticides, heal nature with landmark laws Reuters.