Jump to content

Wallace and Gromit

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Wallace da Gromit wata fasahar wasan barkwanci ce ta Burtaniya wacce Nick Park ta kirkira kuma Aardman Animations ya samar. Babban jerin fina-finai ya ƙunshi gajerun fina-finai huɗu da fim mai tsayi guda ɗaya, kuma ya haifar da juzu'i masu yawa da daidaitawar TV. Jerin ya ta'allaka ne akan Wallace, mai kyawun hali, mai girman kai, mai ƙirƙiri mai son cuku, da Gromit, beagle mai aminci da haziƙan ɗan adam. An gama ɗan gajeren fim na farko, A Grand Day Out, kuma an bayyana shi a cikin 1989. 'Yan wasan kwaikwayo Peter Sallis da Ben Whitehead ne suka bayyana Wallace. Gromit yayi shiru sosai kuma bashi da tattaunawa, yana sadarwa ta yanayin fuska da harshen jiki.[1][2]

Nazari[gyara sashe | gyara masomin]

  1. http://www.oscars.org/oscars/ceremonies/1994
  2. https://www.bristolpost.co.uk/news/bristol-news/bristols-much-loved-gromit-unleashed-4607649
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.