Walter Nyamilandu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Walter Nyamilandu
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Suna Walter
Shekarun haihuwa 11 Nuwamba, 1971
Wurin haihuwa Malawi
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Mai aiki Football Association of Malawi (en) Fassara, Confederation of African Football (en) Fassara, FIFA da Illovo Sugar (en) Fassara
Muƙamin da ya riƙe shugaba, executive committee (en) Fassara da Delegate Councillor (en) Fassara
Mamba na ƙungiyar wasanni Malawi national football team (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa

Walter Nyamilandu Manda (an haife shi 11 Nuwamba 1971)[1] shi ne mai kula da wasanni na Malawi kuma tsohon ɗan wasa. A halin yanzu yana aiki a matsayin shugaban Hukumar Ƙwallon Ƙafa ta Malawi yana riƙe da rawar da ya taka tun 2004 kuma a baya ya taɓa zama mamban zartarwa na Majalisar Ɗinkin Duniya ta FIFA.

Nyamilandu ya wakilci Malawi ta hanyar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA a 1998. Ya kasance shugaban hukumar ƙwallon ƙafa ta Malawi na tsawon shekaru 17 a duniya. Nyamilandu ya yi iƙirarin samun nasara a zaɓukan 2003, 2007, 2011, 2015 da 2019 FAM. Ya ba da tabbacin dawowar Malawi gasar cin kofin nahiyar Afirka sau biyu a lokacin da yake shugabantar ƙasar. Kafin ya fara aikin nasa, Malawi ya yi ta fama don samun cancantar sama da shekaru 20. Shi ne ɗan Malawi na farko a tarihi kuma ɗaya daga cikin ’yan Afirka ƙalilan da aka zaɓa a cikin babbar hukumar gudanarwa, FIFA a matsayin memba na majalisar zartarwa. Nyamilandu ya doke shugaban hukumar ƙwallon ƙafar Afirka ta Kudu a zagayen ƙuri'u da aka gudanar domin samun kujerar kansila.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]