Jump to content

Ku kirkiri account domain taimaka ma Hausa Wikipedia. Kirkirar account kyauta ne. Idan kuma neman taimako ku tambaya a nan.

White Hall, West Virginia

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
White Hall, West Virginia

Wuri
Map
 39°25′34″N 80°11′01″W / 39.4261°N 80.1836°W / 39.4261; -80.1836
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaWest Virginia
County of West Virginia (en) FassaraMarion County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 700 (2020)
• Yawan mutane 256.72 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 397 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 2.726733 km²
• Ruwa 0.0417 %
Altitude (en) Fassara 353 m
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 26554 da 26555
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 304

White Hall birni ne, da ke a gundumar Marion, a Yammacin Virginia, a ƙasar Amurka. Yawan jama'a ya kasance 706 a ƙidayar 2020 . An kafa White Hall a cikin 1989. White Hall yana kusa da Fairmont kuma yana da shaguna da gidajen abinci daban-daban.

White Hall yana nan a 39°25′34″N 80°11′1″W / 39.42611°N 80.18361°W / 39.42611; -80.18361 (39.426223, -80.183541).

A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, garin yana da jimillar yanki na 1.05 square miles (2.72 km2) , duk kasa.

Samfuri:US Census population

ƙidayar 2010

[gyara sashe | gyara masomin]

A ƙidayar 2010 akwai mutane 648, gidaje 299, da iyalai 178 da ke zaune a garin. Yawan yawan jama'a ya kasance 617.1 inhabitants per square mile (238.3/km2) . Akwai rukunin gidaje 313 a matsakaicin yawa na 298.1 per square mile (115.1/km2) . Tsarin launin fata na garin ya kasance 91.5% Fari, 2.5% Ba'amurke Ba'amurke, 0.2% Ba'amurke, 3.1% Asiya, 0.3% daga sauran jinsi, da 2.5% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 1.9%.

Daga cikin gidaje 299 kashi 20.7% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 46.2% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 10.7% na da mace mai gida babu miji, kashi 2.7% na da namiji da ba mace a wurin, sai kashi 40.5% ba dangi ba ne. 32.8% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 9.7% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.17 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.78.

Tsakanin shekarun garin shine shekaru 40.9. 17.9% na mazauna kasa da shekaru 18; 10.3% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 26.4% sun kasance daga 25 zuwa 44; 29.8% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 15.6% sun kasance 65 ko fiye. Tsarin jinsi na garin ya kasance 48.5% na maza da 51.5% mata.

Ƙididdigar 2000

[gyara sashe | gyara masomin]

A ƙidayar 2000 akwai mutane 595, gidaje 262, da iyalai 161 da ke zaune a garin. Yawan yawan jama'a ya kasance mazauna 624.7 a kowace murabba'in mil (241.8/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 295 a matsakaicin yawa na 309.7 a kowace murabba'in mil (119.9/km 2 ). Tsarin launin fata na garin ya kasance 93.61% Fari, 2.18% Ba’amurke Ba'amurke, 2.18% Asiya, 1.18% daga sauran jinsi, da 0.84% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 2.18%.

Daga cikin gidaje 262 kashi 26.3% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 48.5% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 9.2% na da mace mai gida babu miji, kashi 38.5% kuma ba iyali ba ne. 32.1% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 9.2% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.27 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.90.

Rarraba shekarun ya kasance 18.7% a ƙarƙashin shekarun 18, 13.6% daga 18 zuwa 24, 32.3% daga 25 zuwa 44, 22.9% daga 45 zuwa 64, da 12.6% 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 35. Ga kowane mata 100 akwai maza 91.3. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 92.8.

Matsakaicin kuɗin shiga gidan shine $412,813 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $501,625. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $391,286 sabanin $291,722 na mata. Kudin kowa da kowa na garin shine $211,188. Kusan 11.2% na iyalai da 14.9% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 25.0% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 3.0% na waɗanda shekaru 65 ko sama da su.