Willem Mwedihanga

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Willem Mwedihanga
Rayuwa
Haihuwa 1986 (37/38 shekaru)
ƙasa Namibiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AmaZulu F.C. (en) Fassara-
 

Willem Mwedihanga (an haife shi a shekara ta 1986) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Namibia wanda ke taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Namibia. [1]

Mwedihanga ya fara wasan ƙwallon ƙafa ne a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Matasa a Ongwediva. Daga nan ya koma United Africa Tigers, inda ya yi suna a matsayin ɗan wasan baya na na banza.[2] A shekarar 2012, ya yi kokari sosai kuma ya koma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Amazulu FC, daga baya ya bar Amazulu a karshen kakar wasa ta 2014/2015 bayan sun fice daga gasar suka koma Jami'ar Pretoria.[3] A cikin shekarar 2015, ya jagoranci Namibia zuwa gasar cin kofin duniya ta COSAFA na farko da aka zura mata kwallo daya kacal a sama da wasanni 3.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Isaacs’ Warriors to impress in Botswana The Namibian, 15 March 2011
  2. Transfermarkt Transfermarkt https://www.transfermarkt.com › spi... Willem Mwedihanga - Player profile
  3. Eurosport Eurosport https://www.eurosport.com › person Willem Mwedihanga - Player Profile - Football