Jump to content

Willi Orbán

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Willi Orbán
Rayuwa
Haihuwa Kaiserslautern (en) Fassara, 3 Nuwamba, 1992 (32 shekaru)
ƙasa Jamus
Hungariya
Karatu
Harsuna Jamusanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  1. FC Kaiserslautern (en) Fassara2011-2015687
1. FC Kaiserslautern II (en) Fassara2011-2013357
  Germany national under-21 football team (en) Fassara2014-201420
  RB Leipzig (en) Fassara2015-25827
  Hungary men's national football team (en) Fassara2018-586
 
Muƙami ko ƙwarewa centre-back (en) Fassara
Mai buga baya
Lamban wasa 4
Tsayi 185 cm
Willi Orbán
Willi Orbán acikin filin wasa
Willi Orbán

Willi Thomas Orbán (an haife shi 3 Nuwamba 1992) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin tsakiya don kuma kyaftin din kungiyar Bundesliga RB Leipzig. An haife shi a Kaiserslautern, Jamus, yana taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Hungary, wanda ya cancanci ta hannun mahaifinsa.

Rayuwar shi

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Orbán kuma ya yi girma a Kaiserslautern, Jamus[1] ga mahaifin Hungary da mahaifiyar 'ya'yan Poland. 5 Iyayensa suka rabu sa'ad da yake ' yar shekara biyu, suka bar mahaifiyarsa ta yi renonsa da ' yar'uwansa Sandra.[2] Sa'ad da yake magana game da yaronsa a shekara ta 2017, Orbán ya ce: "Sa'ad da nake yaro a gida, na ɗauki dukan abu da ƙwallon ƙwallo na. Mama ta ce: Yaron yana da ƙarfi sosai, kuma muna so mu saka shi a ƙungiyar ƙwallo. Tun da ta yi duk abin da ya dace." Ya bayyana cewa mahaifinsa mai ƙwarewa ne a lokacin da yake matashi.[1] Domin mahaifinsa ɗan Hungary, Orbán yana da bisharar Hungary.[3] Orbán ya halarci makarantar sakandare na Heinrich Heine a Kaiserslautern. A waje da ƙwallo, Orbán yana so waƙa na zamani kuma yana buga fiila.[4]

Aikin ƙungiyar

[gyara sashe | gyara masomin]

1. FC Kaiserslautern

Orbán ya soma aikinsa a ɗaya. MAKARANTAR matasa na FC Kaiserslautern sa'ad da take ɗan shekara huɗu kuma ta samu ci gaba ta wajen yin wasa da rukunin U17 da U19 na klbi.[5]

A farkon shekara ta 2011–12, an ɗaukaka Orbán zuwa 1. Ƙungiyar FC Kaiserslautern II. [6] Ba da daɗewa ba bayan haka, Manajan Marco Ƙware ya kira shi zuwa ƙungiyar farko.[7] Ya fara ƙungiyar farko a ƙungiyar bayern Munich a ranar 27 ga Agusta, 2011. Amma dawowarsa ba ta daɗe ba sa'ad da ya yi ciwo da ya hana shi zuwa wata ɗaya.[8] Duk da haka, ya ɗauki ƙarin aiki na farko da ya yi da ƙungiyar, kuma ya ci gaba da yin hakan har zuwa shekara ta 2014. Orbán ya samu farawarsa ta farko a gaban 1. FC Nürnberg a ranar 26 ga Nuwamba, yana mai da hankali ga wanda aka hana shi a baya na dama, Wato,.[9] Orbán ya shiga ƙungiyar sau shida a Bundesliga, amma ya yi yawancin lokacinsa a ƙungiyar ƙarfafa, 1. FC Kaiserslautern II, a sashen huɗu, ya yi ƙwallo uku a ƙwallon 23.[10]

Orbán ya raba tsawon gaba tare da ƙungiyar farko da ƙungiyar da ke ƙarfafa, amma ya yi nasara wajen shiga ƙungiyar farko a ƙarshen, ya soma 4 cikin ƙarshen ƙungiyar Kaiserslautern 5 a shekara ta 2012-13 2. Bundesliga.[11] Ya yi ƙoƙarinsa na farko da ƙungiyar farko a nasara 3-1 bisa Jahn Regensburg FC a ranar 12 ga Mayu, 2013.[12] Orbán ya kuma soma ƙafafun Kaiserslautern na ci gaba da ƙarfafa ƙungiyarsa a shekara ta 1899 da Hoffenheim yayin da ƙungiyar take neman komawa ƙungiyar Bundesliga nan da nan. Kaiserslautern ya yi hasarar 5-2 a gaba. A ƙarshen shekara ta 2012-13, ya bayyana tara kuma ya yi launin sau ɗaya a dukan wasannin.[13]

Lokacin 2013-14 ya ga ci gaban Orbán ta wajen samun ƙarin lokaci na yin wasa, ya kafa kansa a matsayin tsakiyar baya. A ranar 26 ga Yuli, 2013, ya ɗauki sabon alkawarin da ya yi da ƙungiyar, kuma ya ci gaba da yin hakan har zuwa shekara ta 2016.[14] Sai Orbán ya yi ja - gora a wannan ƙungiyar da farko a ranar 12 ga Agusta, 2013, ya soma dukan wasan, a ci na 2–1 da Greuther Fürth.[15] A wasan gaba da Erzgebirge Aue, Orbán ya karye hancinsa, amma ya ci gaba da wasa a dukan ƙwallon, wanda ya saka maskara.[16] A tsakiyar Satumba, Orbán ya soma yin wasa a matsayin mai kāriya, ko da yake ya yi wasa a matsayin tsakiyar baya. Ba sai a ranar 20 ga Watan Oktoban shekara ta 2013 lokacin da ya buga burinsa na farko ga kulob din, a gasar 2-2 da Karlsruher SC.[1] Watanni biyu bayan haka a ranar 3 ga Disamba 2013 a zagaye na 16 na DFB-Pokal, Orbán ya buga kuma ya kafa burin na biyu na burin, a nasara 3-1 bisa Union Berlin. Golinsa na uku ga ƙungiyar ya zo a ranar 26 ga Maris, 2014, a ƙwallafa 1–1 da Arminia Bielefeld. A ƙwallon FC St. Pauli a ranar 11 ga Afrilu, 2014, an tura Orbán don laifi na biyu da za a iya rubuta, kamar 1. FC Kaiserslautern ta yi nasara 3-2. A ƙarshen shekara ta 2013-14, ya ci gaba da nuna hali talatin da biyu kuma ya yi launin sau uku a dukan wasannin.[17]

A lokacin 2014-15, Orbán ya ci gaba da samun matsayinsa na farko na ƙungiyar, da farko ya soma a matsayin tsakiyar-back. [31] Sai ya yi ƙoƙarinsa na farko a wannan tsawon a ranar 12 ga Agusta, 2014, kuma ya yi nasara 1–0 bisa FSV Frankfurt.[18] Wata uku bayan haka, a ranar 14 ga Disamba, 2014, Orbán ya yi ƙarfi guda. FC Kaiserslautern ya yi nasara 3-0 a gaban Erzgebirge Aue.[19] Bayan barin Sr ƙasar Lakić, an sanar cewa an naɗa Orbán a matsayin kapitan, wanda ya ɗauki matsayin Lakić. Ya yi ja - gora a ƙungiyar a wasannin da yawa har ƙarshen tsawon. [35] A lokacin nasara 2–1 bisa 1.[20] FC Nürnberg a ranar 14 ga Maris, 2015, wanda ya kafa ɗaya daga cikin ƙwallon, Orbán ya yi ciwo kuma an mai da shi a cikin minti 55. Amma ya warke da sauri daga ciwon da ya yi a ƙarƙashin 1. FC Nürnberg. Sai Orbán ya yi ƙoƙarinsa na huɗu a wannan lokacin a ranar 4 ga Afrilu, 2015, kuma ya yi nasara 4–1 bisa 1. FC Heidenheim. A ƙarshen shekara ta 2014-15, ya ci gaba da bayyana sau talatin da ɗaya kuma ya yi launin sau huɗu a dukan wasannin. Don aikinsa, an kira Orbán ɗan wasan shekara.[21]

A lokacin tafiyarsa, Orbán ya bayyana saba'in da bakwai da kuma lokaci na alama a dukan wasannin 1. FC Kaiserslautern. A lokacinsa na 1. FC Kaiserslautern, shi ne wanda ake so a ƙungiyar kuma masu goyon bayan sun yi masa waƙa, suna kira shi: "Williiiiie". Amma, sa'ad da suka ƙaura zuwa RB Leipzig, wannan ƙaura ta sa masu so su yi fushi sosai. FC Kaiserslautern.[22]

RB Leipzig

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


  1. 1.0 1.1 1.2 "Orban im Interview: "Wir haben Blut geleckt"" (in German). TZ.de. 24 October 2017. Retrieved 31 July 2019.
  2. "LEIPZIGS ABWEHR-CHEF IM BILD-INTERVIEW: Musterprofi ORBAN" (in German). Bild.de. 29 January 2016. Retrieved 31 July 2019
  3. "WILLI ORBAN IM BILD-INTERVIEW: Ein Anruf von Jogi wäre schön" (in German). Bild.de. 13 November 2015. Retrieved 31 July 2019.
  4. "Pfälzer Winter statt spanischer Sonne" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 17 January 2012. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  5. "Kaderplanung der FCK U19" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 1 July 2009. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019. "U19-Talente bei Länderpokal erfolgreich" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 21 September 2009. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  6. "Balakov nominiert Kader – Heintz erstmals dabei" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 22 March 2012. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  7. ""Müssen die Qualität bestätigen!"" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 4 August 2011. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  8. ""Mit Tempo in den Raum"" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 6 September 2011. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  9. "Drei junge rote teufel unterzeichnen Profivertraege" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 21 September 2011. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  10. ""Die Reaktion der Fans gibt uns Auftrieb"" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 21 February 2012. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019. 
  11. "U23 im Rheinland-Pfalz-Duell gegen Mainz 05" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 8 November 2012. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  12. "Ordentlich Zug drin" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 5 March 2013. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  13. "Firmino bringt Hoffenheim dem Ligaerhalt nahe" (in German). Kicker. 23 May 2013. Retrieved 31 July 2019.
  14. "NACHLESE: VOM SUCHEN & FINDEN" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 18 August 2013. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  15. "Geglückter Tanz auf scharfer Klinge" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 18 August 2013. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  16. "WILLI ORBAN VERLÄNGERT" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 26 July 2013. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  17. "Orban & Co. trotzen der Dynamo-Niederlage" (in German). Kicker. 3 December 2013. Retrieved 31 July 2019.
  18. "Orban behält als einziger die Nerven" (in German). Kicker. 12 August 2014. Retrieved 31 July 2019.
  19. "Orban steht zweimal goldrichtig" (in German). Kicker. 14 December 2014. Retrieved 31 July 2019.
  20. "BIG POINTS ZUM AUFTAKT – 2:0-SIEG IN BRAUNSCHWEIG" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 8 February 2015. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  21. "WILLI ORBAN FCK-SPIELER DES JAHRES" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 23 May 2015. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.
  22. "EMOTIONALER ABSCHIED, RIESIGE CHOREO UND UNGLAUBLICHER SUPPORT" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 26 May 2015. Archived from the original on 27 July 2019. Retrieved 31 July 2019.