Wubetu Abate

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Wubetu Abate
Rayuwa
Haihuwa Habasha, 20 ga Augusta, 1966 (57 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Wubetu Abate Wubetu ( Amharic : Webetu Abate; an haife shi a ranar 20 ga watan Agusta shekara ta 1978) ƙwararren manajan ƙwallon ƙafa ne na Habasha kuma tsohon ɗan wasa ne wanda ke kula da Fasil Kenema .

Sana'ar wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Kafin ya yi ritaya saboda rauni, Abate ya buga wasan ƙwallon ƙafa a Habasha don Pulp da Worket a cikin 1990s. [1]

Aikin gudanarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan ya yi ritaya, Abate ya koma horarwa. A cikin 2007, bayan nasara tare da Adama City, Abate an dauke shi aiki a matsayin manajan Dedebit . A cikin 2011, Abate ya jagoranci Kofin Habasha zuwa gasar Premier ta Habasha ta 2010–11 . [1] Abate daga baya ya yi aiki a kulob din Al-Ahly Shendi na Sudan, kafin ya koma Habasha, inda ya jagoranci CBE, Hawassa City, Fasil Kenema da kuma Sebeta City . A ranar 25 ga Satumba, 2020, an tabbatar da Abate a matsayin kocin Habasha, inda ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru biyu. [2]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Kofin Habasha

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 "Wubetu Abate named new Ethiopia coach to replace Mebratu". Goal. 30 September 2020. Retrieved 6 October 2020.
  2. "EFF Assigns Webetu Abate as the new Head coach for Ethiopian Men National Team". Ethiopian Football Federation. 30 September 2020. Archived from the original on 6 November 2020. Retrieved 6 October 2020.