Wuilito Fernandes

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Wuilito Fernandes
Rayuwa
Haihuwa Praia, 23 ga Maris, 1990 (34 shekaru)
ƙasa Cabo Verde
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Orange County SC (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Mai buga baya
Nauyi 79 kg

Wuilito Paulo Tavares Fernandes (an haife shi a ranar 23 ga watan Maris 1990), wanda kuma aka fi sani da Totti, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Cape Verde wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ko gaba.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekarar 2009, Fernandes ya koma Amurka, inda mahaifiyarsa ke zaune, bayan ya shafe lokaci a kulob ɗin Bairro FC a ƙasarsa ta Cape Verde. Ya yi gwajin rashin nasara tare da New York Red Bulls a cikin shekarar 2010.[ana buƙatar hujja]

Fernandes ya buga wasan ƙwallon ƙafa na kwaleji na shekaru huɗu a Jami'ar Massachusetts Lowell tsakanin shekarun 2013 da 2016, inda ya zira kwallaye 25 a wasanni 65 kuma ya ba da taimako anci kwallaye 10. [1]

A ranar 17 ga watan Janairu 2017, an tsara Fernandes a zagaye na uku (62nd gabaɗaya) na 2017 MLS SuperDraft ta FC Dallas. [2]

Fernandes ya sanya hannu a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta United Soccer League ta Orange County SC a cikin watan Afrilu 2017.[3]

Fernandes ya sanya hannu a ƙungiyar USL North Carolina FC a cikin watan Janairu 2018. [4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Wuilito Fernandes - Men's Soccer" . UMass Lowell Athletics.
  2. Fido, Austin (17 January 2017). "Wuilito Fernandes got drafted" . Once A Metro .
  3. Fido, Austin (7 April 2017). "Wuilito Fernandes signs with USL's Orange County SC" . Once A Metro .
  4. FC, North Carolina (25 January 2018). "North Carolina FC Adds Multitalented Player Wuilito Fernandes to 2018 Roster" . North Carolina FC .

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Wuilito Fernandes at USL Championship