Yacouba Diori Hamani Magagi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Yacouba " Yac " Diori Hamani Magagi (an haife shi 8 Satumba 1997) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Nijar wanda ke taka leda a kulob ɗin CD Castellón na Spain da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Niger . Yafi taka leda a tsakiya, ya kuma iya taka a leda a matsayin dama ta baya .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Yacouba Diori Hamani Magagi
Rayuwa
Haihuwa Niamey, 8 Satumba 1997 (26 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Sociedad Deportiva Ponferradina (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

An haife shi a Yamai, Magagi ya fara aikinsa a ƙasar waje a cikin 2016, tare da kulob ɗin Club Internacional de la Amistad na Spain a gasar lig-lig na yankin. A ranar 12 ga Satumba na waccan shekarar ya koma SD Ponferradina, da farko sanya wa reserves. [1]


Magagi ya fara buga wasansa na farko a ranar 14 ga Mayu 2017, inda ya fara wasan gida 0-0 da CD Tudelano a Segunda División B. An haɓaka shi zuwa ƙungiyar farko don kakar 2017–18, amma da wuya ya bayyana a cikin yaƙin neman zaɓe na ƙungiyar. [2]

Magagi ya fara wasansa na farko na gwaninta a ranar 19 ga Oktoba, 2019, yana farawa a 1-1 gida da CD Numancia . A ranar 20 ga Janairu mai zuwa, ya koma asusun Getafe CF a matsayin aro na sauran kakar wasa . [3]


Bayan dawowa, Magagi ya fito da kyar kafin ya shiga Primera División RFEF CD Castellón akan 22 Yuli 2021. A ranar 25 ga Satumba Magagi ya ci wa Castellon kwallonsa ta farko, inda ya zo a minti na 89 da UE Cornella inda aka tashi 1-1.

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Magagi ya fara buga wasansa na farko a duniya tare da tawagar ƙasar Nijar a ranar 4 ga watan Yuni 2016, wanda ya fara a wasan neman tikitin shiga gasar cin kofin Afrika na 2017 da Namibia ta doke su da ci 0-1.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "La SD Ponferradina incorpora al internacional sub'20 por Níger Yacouba Magagi" [SD Ponferradina sign the under-20 internacional for Niger Yacouba Magagi] (in Sifaniyanci). SD Ponferradina. 12 September 2016. Archived from the original on 7 November 2017. Retrieved 6 November 2017.
  2. "SD Ponferradina 0 – CD Tudelano 0" (in Sifaniyanci). SD Ponferradina. 14 May 2017. Archived from the original on 7 November 2017. Retrieved 6 November 2017.
  3. "COMUNICADO OFICIAL | Yac" [OFFICIAL ANNOUNCEMENT | Yac] (in Sifaniyanci). CD Castellón. 22 July 2021. Retrieved 13 August 2021.