Yakubu Maikyau

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yakubu Maikyau
Rayuwa
Haihuwa 1965 (58/59 shekaru)
Sana'a

Yakubu Chonoko Maikyau (an haife shi 6 ga watan Fabrairun shekara ta 1965) ɗan Najeriya ne mai shari'a, Senior Advocate of Nigeria kuma wanda ya kafa YC Maikyau & Co.[1] A watan Yulin shekara ta 2022, an zaɓe shi a matsayin shugaban ƙungiyar lauyoyin Najeriya.[2][3]

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Maikyau a ranar 6 ga watan Fabrairun shekara ta 1965, a Jihar Kebbi, Najeriya. Ya samu digirin farko a fannin shari’a a Jami’ar Ahmadu Bello Zariya da ke Jihar Kaduna a shekarar 1989 kuma aka kira shi zuwa mashaya a ranar 12 ga watan Disamban shekara ta 1990.[4]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 18 ga watan Yuli na shekarar 2022, aka zaɓe shi a matsayin shugaban ƙungiyar lauyoyin Najeriya bayan ya samu jimillar ƙuri’u 22,342, inda ya doke abokin takararsa Joe-Kyari Gadzama (SAN) wanda ya samu ƙuri’u 10,842, sai Jonathan Taidi (SAN) wanda ya samu ƙuri’u 1,380.[5][6]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin malaman fikihu na Najeriya

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]