Yeah Yeah Yeahs

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yeah Yeah Yeahs
musical group (en) Fassara
Bayanai
Farawa 2000
Suna a harshen gida Yeah Yeah Yeahs
Work period (start) (en) Fassara 2000
Discography (en) Fassara Yeah Yeah Yeahs discography (en) Fassara
Location of formation (en) Fassara New York
Nau'in alternative rock (en) Fassara, indie rock (en) Fassara, garage punk (en) Fassara da art rock (en) Fassara
Lakabin rikodin Interscope Records (en) Fassara da Touch and Go Records (en) Fassara
Ƙasa da aka fara Tarayyar Amurka
Nominated for (en) Fassara Shortlist Music Prize (en) Fassara
Shafin yanar gizo yeahyeahyeahs.com
Member category (en) Fassara Category:Yeah Yeah Yeahs members (en) Fassara

The Yeah Yeah Yeahs American indie rock band ne da aka kafa a New York City a 2000. Ƙungiyar ta ƙunshi mawaƙa da kaɗe -kaɗe Karen O (wanda aka Haifa Karen Lee Orzolek), mawaƙa da mawaƙa Nick Zinner, da mai buga Brian Chase . Mawaƙa na biyu David Pajo (tsohon Slint da Tortoise ), wanda ya haɗu a matsayin memba na yawon shakatawa a 2009 ya maye gurbin su a cikin wasan kwaikwayo na rayuwa kuma ya maye gurbin Imaad Wasif, wanda a baya ya riƙe matsayin. Dangane da hirar da aka watsa yayin ABC's Live daga Central Park SummerStage jerin, an ɗauki sunan ƙungiyar daga yaren New York City na zamani .

Ƙungiyar ta yi rikodin album ɗin studio guda huɗu; na farko, Fever to Tell, an sake shi a 2003. Na biyu, Nuna Kasusuwa, an sake shi a cikin 2006 kuma NME ta ba shi suna mafi kyawun kundi na shekara. Kundin studio na uku, Blitz ne!, an sake shi a cikin Maris 2009. Duk waƙoƙin guda uku sun sami lambar yabo ta ƙungiyar Grammy don Mafi Kyawun Waƙar Kiɗa. Kundin su na hudu, Sauro, an sake shi a watan Afrilu nat 2013.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Tsara da Zazzabi don Fada (1990s -2004)[gyara sashe | gyara masomin]

Yeah Yeah Yeahs

Karen O da Brian Chase sun fara haduwa a matsayin ɗalibai a Kwalejin Oberlin da ke Ohio a ƙarshen 1990s, inda Chase ya kasance ɗalibin jazz a ɗakin karatu. Daga nan Karen ya koma Jami'ar New York kuma ya sadu da Zinner a cikin mashaya ta gida, inda suka kafa "haɗin kai tsaye." A wannan lokacin, sun kuma raba bene tare da membobin ƙungiyar Metric na gaba . Orzolek da Zinner sun kirkiro duo mai suna Unitard amma ba da daɗewa ba suka yanke shawarar "girgiza abubuwa kaɗan" ta hanyar ƙirƙirar "trashy, punky, grimy" band wanda aka tsara bayan ɗalibin fasaha, avant-punk band Karen O da aka fallasa a Oberlin. Bayan mawaƙin da suka fara ɗauka ya durƙusa, Chase ya shiga layi.

Ƙungiyar ta rubuta kashe -kashen waƙoƙi a farkon gwajin su kuma ba da daɗewa ba suka sami rauni suna tallafawa The Strokes da The White Stripes, suna samun babban fa'ida don yanayin fasahar su da wurin wasan garaje. A ƙarshen 2001, Yeah Yeah Yeahs sun fito da EP na farko mai taken kansu, wanda suka yi rikodin tare da Boss Hog 's Jerry Teel, a kan nasu Shifty lakabin. A farkon shekara mai zuwa, sun shiga cikin hasashen duniya, suna fitowa a Kudu ta Kudu maso Yamma, suna yawon Amurka tare da 'Yan mata kan Boys, da Turai tare da Fashewar Jon Spencer Blues, da kuma jagorantar balaguron nasu na Burtaniya. Rikodin Wichita sun rarraba EP na ƙungiyar a Burtaniya kuma Touch and Go sun sake buga shi a cikin Jihohi.

In 2003, the band released their debut album, Fever to Tell, which received several strong critical reviews and sold more than 750,000 copies worldwide. The album's third single, "Maps", received significant airplay on alternative radio. In 2010, Rolling Stone ranked "Maps" as 386th in their list of the 500 Greatest Songs of All Time. The video for their 2004 single "Y Control" was directed by Spike Jonze. In October 2004, the band released their first DVD, Tell Me What Rockers to Swallow. The DVD included a concert filmed at The Fillmore in San Francisco, all of the band's music videos to date, and various interviews. Later the same year, they were featured in Scott Crary's documentary Kill Your Idols.

Nuna Kasusuwanku kuma shine EP (2005 - 2007)[gyara sashe | gyara masomin]

Karen O yana zaune a bikin Tim a 2006

Kundin kundi na biyu na Yeah Yeah, Show Your Kasusuwa, an sake shi a ranar 27 - 28 ga Maris 2006. Karen O ya gaya wa zine ta kan layi da ta nutse cikin Sauti, " Nuna Ƙashin Ƙashin ku shine abin da ke faruwa lokacin da kuka sanya yatsan ku a cikin soket mai haske", yana ba da lada "Drake Barrett mai shekaru 9 da haihuwa. An fitar da waƙa ta farko daga kundi, " Zinariya Zinare " a ranar 20 ga Maris 2006, wanda ya kai lamba 18 a cikin Shafin Farko na Singles UK . Leah Greenblatt ta lura cewa sautin "Zinare na Zinare " yana da kama da "Babu Sabon Labarin da Za a Fada" daga 1980s madaidaicin ƙungiyar Love and Rockets .

Bandungiyar ta zagaya ko'ina cikin Turai da Amurka yayin yawancin 2006, kuma sun taimaka wajen daidaita bugun Burtaniya Duk Gobe .

A watan Disamba na 2006, mujallar NME ta sanya wa album suna mafi kyawun album na shekara, kuma an zaɓi "Cheated Hearts" na 10 mafi kyawun waƙa. Mujallar Rolling Stone mai suna Nuna Kasusuwa ku mafi kyawun kundi na 44 a cikin shekara ta 2006, yayin da mujallar Spin ta sanya lamba 31 a cikin mafi kyawun faifan su na na shekara ta 2006.

Yeah Yeah Yeahs 'EP na uku, mai taken Is Is, an sake shi a ranar 24 ga Yuli a cikin shekara ta 2007. Ya ƙunshi waƙoƙi 5 da ba a sake su ba a baya da kuma ɗan gajeren fim, wanda aka yi rikodin kuma aka yi fim ɗinsa a Glasslands Gallery a Brooklyn, NY. An rubuta waƙoƙin a cikin shekara ta 2004, yayin yawon shakatawa na Fever To Tell, kuma ana yin su kai tsaye. Uku daga cikin waƙoƙin guda biyar an nuna su a cikin Faɗa mini Abin da Rockers don Haɗa DVD.

Karen O da Nick Zinner suna yin Bikin Glastonbury, 2009

Blitz ne! (2008-2009)[gyara sashe | gyara masomin]

An fito da kundi na gaba na Yeah Yeah Yeah a cikin Maris shekara ta 2009 kuma mai taken Yana da Blitz! . Bandungiyar ta ce kundin yana da banbanci da waɗanda suka gabata amma "har yanzu [sauti] kamar Yeah Yeah Yeahs". Tun da farko an shirya za a sake shi a ranar 13 ga Afrilu, amma biyo bayan ɓarkewar intanet a ranar 22 ga Fabrairu,a cikin shekara ta 2010 lakabin ƙungiyar, Interscope, ya ja kwanan fitowar kusa don rage tasirin ruwan. Kundin ya haifar da wakoki guda uku: " Zero ", " Heads Will Roll ," da " Skeletons ."

Blitz ne! An ba shi suna mafi kyawun kundi na 2009 ta Spin Magazine kuma ta uku mafi kyau ta NME, tare da " Zero " daga kundin da aka jera a matsayin mafi kyawun waƙar shekara ta duka biyun.

Sauro da jinkiri (2011–2016)[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 9 ga Disamba a cikin shekara ta 2011, Karen O ta ba da rahoto ga NME cewa ta kasance tana aiki kan sabon kiɗa tare da ƙungiyar, tana mai nuna alamar wata sabuwar faifai na iya kasancewa. A ranar 14 ga Janairun a cikin shekara ta 2013, an sanar ta shafin su na Facebook cewa za a yiwa sabon kundin taken sauro . An sake shi a ranar 16 ga Afrilu nap wannan shekarar. Kundin yana nuna samarwa ta TV akan Dave Sitek na Rediyo, Nick Launay, da James Murphy na LCD Soundsystem. An saki na farko, " Sacrilege ", ranar 15 ga Fabrairu a cikin shekara ta 2013. An fitar da "Raunin zuciya" a matsayin na biyu a ranar 23 ga Yuli a cikin shekara ta 2013.

The Yeah Yeah Yeahs suna wasa a Ventura, California, 2013

A watan Disamba a cikin shekara ta 2014, Yeah Yeah Yeahs sun tafi hutu. A cikin shekara ta 2016, ƙungiyar ta karɓi lambobin rubutu a kan Beyonce single “ Riƙe ”.

The Yeah Yeah Yeahs suna yin aiki a Corona Capital Guadalajara, 2019

Komawa a 2017[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 20 ga Yuni a cikin shekara ta 2017, Yeah Yeah Yeahs sun ba da sanarwar cewa za su jagoranci taken Austin "Sauti akan Sauti" a ranar 10 ga Nuwamba, tare da ƙara da cewa: "Duba don ƙarin labarai masu zuwa nan ba da jimawa ba" Daga baya an soke Sautin kan Sauti.

A ranar 26 ga Mayu a cikin shekara ta 2018, Yeah Yeah Yeahs ya taka leda a All Points Festival a Victoria Park, London.

Sake Zazzabi don Fada[gyara sashe | gyara masomin]

The Yeah Yeah Yeahs sun fitar da wani sabon salo na sake fasalin kundin su na farko Fever to Tell a ranar 20 ga Oktoba a cikin shekara ta 2017 ta Interscope / UMe. Yana fasalta demos ɗin da ba a saki ba a baya, B-bangarorin, da sauran abubuwan taimako daga zamanin.

A cikin sanarwar manema labarai, kungiyar ta sanar, "Abokin aboki ya ci gaba da tambaya ko za mu taba sanya Zazzabi don Bayyanawa akan vinyl kamar yadda bai kasance akan vinyl ba cikin shekaru 10. Wannan ba daidai bane. Don haka a nan yana kan vinyl a karon farko cikin shekaru 10 tare da ɗaukar hoto na lokaci, demos (1st da aka taɓa yin rikodin,) ƙaramin fim ɗin da ke yin bayanin faduwarmu kusa da sauran abubuwan nishaɗi, daga farkon karni na NYC, wanda aka yi da ƙauna + jinin da aka saba, gumi + hawaye na Yeah Yeah Yeahs. ”

Don murnar sake fitowa, ƙungiyar ta yi ƙaramin jerin nunin a cikin Oktoba da Nuwamba a Fonda Theatre a Los Angeles, California, Fox Oakland Theatre a Oakland, California, da Theatre Kings a Brooklyn, New York.

An bayyana salon Yeah Yeahs a matsayin "zane-zane na wasan kwaikwayo na dutse wanda ya yi raunin post-punk, raket-friendly raket wanda ya cakuda Blondie tare da Siouxsie da Banshees ".

Kyaututtuka da gabatarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Antville Music Video Awards

'BMI London Awards'D&AD Awards Template:Award table |- | 2005 | "Y Control" | Direction | style="background:#FFBF00"| Yellow Pencil |- | rowspan=2|2014 | rowspan=2|"Sacrilege" | Cinematography | style="background:#BF8040"| Wood Pencil |- | Editing | style="background:#8a8b89"| Graphite Pencil

|}

Year Nominee / work Award Result
2005 "Y Control" Direction Yellow Pencil
2014 "Sacrilege" Cinematography Wood Pencil
Editing Graphite Pencil

Grammy Awards Template:Awards table |- | style="text-align:center;"| 2004 | Fever to Tell[1] | rowspan="3"| Best Alternative Music Album | style="background: #FDD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="no table-no2"|Ayyanawa |- | style="text-align:center;"| 2007 | Show Your Bones[2] | style="background: #FDD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="no table-no2"|Ayyanawa |- | style="text-align:center;"| 2010 | It's Blitz![3] | style="background: #FDD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="no table-no2"|Ayyanawa |-

|}

Year Nominee / work Award Result
2004 Fever to Tell[1] Best Alternative Music Album Nominated
2007 Show Your Bones[2] Nominated
2010 It's Blitz![3] Nominated

Kyaututtukan Kiɗa na Duniya

MTV Video Music Awards

Babban darajar MVPA

mtvU Woodie Awards

'Kyautar NME'New York Music Awards Template:Award table |- | 2011 | "Heads Will Roll" (A-Trak Remix) | Best Dance Remix | style="background: #99FF99; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="yes table-yes2"|Lashewa

|}

Year Nominee / work Award Result
2011 "Heads Will Roll" (A-Trak Remix) Best Dance Remix Won

Rober Awards Music Poll Template:Award table |- | rowspan=4|2009 | rowspan=2|Themselves | Best Rock Artist | style="background: #99FF99; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="yes table-yes2"|Lashewa |- | Band of the Year | style="background: #FDD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="no table-no2"|Ayyanawa |- | "Zero" | Song of the Year | style="background: #FDD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="no table-no2"|Ayyanawa |- | "Heads Will Roll" (A-Trak Remix) | Best Remix | style="background: #FDD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="no table-no2"|Ayyanawa

|}

Year Nominee / work Award Result
2009 Themselves Best Rock Artist Won
Band of the Year Nominated
"Zero" Song of the Year Nominated
"Heads Will Roll" (A-Trak Remix) Best Remix Nominated

Kyautar Waƙoƙin Waƙoƙi BŽebřík Music Awards Template:Award table !Ref. |- | rowspan=2|2009 | Karen O | Best International Female | style="background: #FDD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="no table-no2"|Ayyanawa | rowspan=2|[4] |- | Themselves | Best International Discovery | style="background: #FDD; color: black; vertical-align: middle; text-align: center; " class="no table-no2"|Ayyanawa

|}

Year Nominee / work Award Result Ref.
2009 Karen O Best International Female Nominated [5]
Themselves Best International Discovery Nominated

Binciken hoto[gyara sashe | gyara masomin]

  Albums ɗin Studio

  • Zazzabi ya faɗi (2003)
  • Nuna Ƙashinku (2006)
  • Blitz ne! (2009)
  • Sauro (2013) 
  1. 1.0 1.1 D'Angelo, Joe (January 12, 2004). "White Stripes To Perform At Grammy Awards". MTV. Retrieved April 29, 2010.
  2. 2.0 2.1 "49th Annual Grammy Awards Winners List". Grammy Awards. Archived from the original on December 20, 2006. Retrieved April 29, 2010. Cite error: Invalid <ref> tag; name "Grammy2007" defined multiple times with different content
  3. 3.0 3.1 "Grammy nominations 2010 announced – Beyonce, Lady Gaga, MGMT shortlisted". NME. IPC Media. December 3, 2009. Retrieved April 29, 2010.
  4. https://www.anketazebrik.cz/historie/2010-2004/
  5. https://www.anketazebrik.cz/historie/2010-2004/