Zinho Gano

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Zinho Gano
Rayuwa
Haihuwa Sint-Katelijne-Waver (en) Fassara, 13 Oktoba 1993 (30 shekaru)
ƙasa Beljik
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Belgium national under-19 football team (en) Fassara2011-2012111
  Belgium national under-18 football team (en) Fassara2011-201121
Lommel SK (en) Fassara2013-2014226
  Club Brugge K.V. (en) Fassara2013-201500
Royal Excel Mouscron (en) Fassara2014-2015175
Waasland-Beveren (en) Fassara2015-20177325
K.V. Oostende (en) Fassara2017-2018318
  K.R.C. Genk (en) Fassara2018-ga Yuli, 2021211
Royal Antwerp F.C. (en) Fassara2019-2020112
K.V. Kortrijk (en) Fassaraga Janairu, 2021-ga Yuni, 2021116
S.V. Zulte Waregem (en) Fassaraga Yuli, 2021-6533
  Guinea-Bissau national association football team (en) Fassara2022-54
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Lamban wasa 9
Nauyi 92 kg
Tsayi 198 cm

Zinho Gano (An haife shi a ranar 13 ga watan Oktoba shekara ta 1993), ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan Gaba ga SV Zulte Waregem. An haife shi a Belgium, yana buga wa tawagar ƙasar Guinea-Bissau wasa.[1]

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Gano a Sint-Katelijne-Waver, Belgium mahaifinsa ɗan Bissau-Guinean da mahaifiyarsa 'yar Flemish na Belgium.[2]

Aikin kulob/Ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

Gano babban matashi ne daga Brugge. A lokacin kakar shekarar 2013-14, ya zira kwallaye shida a cikin wasanni 22 na gasar tare da Lommel United na Belgium Division na biyu, a matsayin aro daga Brugge. Sa'an nan ya taka leda a kan aro ga Mouscron a cikin Belgian Pro League. Ya buga wasansa na farko na farko a 27 Yuli shekara ta 2014 da Anderlecht.[3] A ranar 2 ga watan Yulin shekarar 2018 ya koma Genk daga ƙungiyar Pro League ta Oostende akan darajar £1.62 miliyan.[4]

A ranar 2 ga watan Satumba na shekarar 2019 ya shiga Antwerp akan lamuni na tsawon lokaci tare da zaɓi don siye.[5]

Ayyukan ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Gano ya fara buga wasansa na farko a Guinea-Bissau a ranar 23 ga watan Maris, shekara ta 2022, a wasan sada zumunci da suka doke Equatorial Guinea da ci 3-0.[6]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob/Ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

Genk

  • Nasara na rukunin farko na Belgium : 2018–19

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Zinho Gano-Profil".
  2. "Ik kan het nog niet geloven". BlueArmy. Retrieved 17 August 2014.
  3. "Anderlecht vs. Mouscron-Péruwelz-27 July 2013". Soccerway. Retrieved 29 July 2014.
  4. Zinho Gano komt naar Genk!" (Press release) (in Dutch). Genk. 2 July 2018.
  5. "ONTDEK ONZE NIEUWE REDS!" (Press release) (in Dutch). Antwerp. 2 September 2019.
  6. "BACIRO CANDÉ APOSTA EM OITO ESTREIAS NO ONZE DOS DJURTUS CONTRA GUINÉ- EQUATORIAL" . 23 March 2022.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]