Abdoulie Sanyang

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdoulie Sanyang
Rayuwa
Haihuwa Serekunda (en) Fassara, 8 Mayu 1999 (24 shekaru)
ƙasa Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Lommel SK (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 1.72 m

Abdoulie Sanyang (an haife shi a shekara ta 1999) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Gambia wanda ke taka leda a Grenoble a gasar Ligue 2 ta Faransa.

Aikin kulob/ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

Sanyang ya shiga kulob ɗin Lommel ne a lokacin bazara na 2019 ta hanyar canja wurin, ya isa kan lamuni daga Superstars Academy a Gambia tare da 'yan kasarsa Alieu Jallow da Salif Kujabi.[1] Sanyang an ba shi lambar yabo da yawa a cikin watanni masu zuwa kuma har ma ya sami nasarar zira kwallayen daidaitawa a wasan cin kofin Belgium na 2019-20 da Standard Liège, ƙungiyarsa daga ƙarshe ta yi ƙasa da 2-1 saboda nasarar minti na ƙarshe da ƙungiyar tayi a gida.

A ranar 1 ga watan Fabrairu 2022, Sanyang ya sanya hannu kan kwantiragin shekaru 2.5 tare da kulob din Grenoble na Faransa.[2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Gastgezinnen gezocht voor Gambiaanse spelers Lommel SK" [Host families wanted for Gambian players Lommel SK] (in Dutch). lommelsk be. 2019-07-25.
  2. Abdoulie Sanyang EST GRENOBLOIS" (Press release) (in French). Grenoble . 1 February 2022. Retrieved 9 February 2022.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]