Abdul Yahaya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdul Yahaya
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Namibiya
Shekarun haihuwa 24 ga Afirilu, 1990
Wurin haihuwa Jos
Sana'a athlete (en) Fassara
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya power forward (en) Fassara
Wasa wrestling (en) Fassara
Participant in (en) Fassara 2018 Commonwealth Games (en) Fassara

Abdul Yahaya (an haife shi a ranar 24 ga watan Afrilun shekara ta alif dari tara da casa'in 1990) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon kwando ne na Najeriya a ƙungiyar Kwando ta Abidjan da Najeriya. [1]

Sana'ar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin shekara ta dubu biyu da shabiyar 2015, Yahaya ya jagoranci Mark Mentors zuwa gasar NPL ta shekarar ta dubu biyu da Sha biyar 2015, kuma ya zama ɗan wasa mafi daraja a gasar. A cikin watan Fabrairun 2019, Yahaya ya rattaɓa hannu da Rivers Hoopers. A cikin watan Nuwamban 2019, Yahaya ya lashe Kofin Shugaban ƙasa tare da Hoopers, inda aka naɗa shi Mafi Kyawun Ɗan Wasa a hanya.

A ranar 20 ga watan Afrilun 2020, Yahaya ya rattaɓa hannu da ƙungiyar Kwando ta Abidjan a Ivory Coast.

Aikin tawagar ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

A matsayinsa na ɗan wasan Najeriya, Yahaya ya halarci AfroBasket 2017. [2]

3 x3[gyara sashe | gyara masomin]

Yahaya ya buga ƙwallon kwando 3x3 a gasar cin kofin duniya ta FIBA 3x3 2018.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]