Jump to content

Abdulganiyu Audu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdulganiyu Audu
Rayuwa
ƙasa Najeriya
jahar Edo
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress

Abdulganiyu Audu ɗan siyasar Najeriya ne wanda ya taɓa zama ɗan majalisar dokokin jihar Edo mai wakiltar Etsako ta yamma a ƙarƙashin jam'iyyar APC daga shekarun 2015 zuwa 2019. [1] [2]

A ranar 19 ga watan Satumba, 2020, yayin zaɓen gwamna a jihar Edo, Mista Osagie Ize-Iyamu, ɗan takarar gwamna na ADP, ya tuhumi Abdulganiyu Audu da yin satifiket na bogi, wanda ɗan takarar gwamnan ADP ya miƙa wa hukumar zaɓe mai zaman kanta (INEC). [3] [4]

  1. "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2024-12-16.
  2. "undefined candidate data for 2023 - Stears Elections". www.stears.co. Retrieved 2024-12-16.
  3. Iniobong, Iwok (2020-08-09). "Edo guber: ADP files fresh suit against Ize-Iyamu over certificates forgery". Businessday NG (in Turanci). Retrieved 2024-12-16.
  4. Sobowale, Rasheed (2020-08-09). "Edo 2020: ADP accuses Ize-Iyamu's running mate of certificate forgery". Vanguard News (in Turanci). Retrieved 2024-12-16.