Jump to content

AfroFoodtv.com

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

AfroFoodtv.com gidan yanar gizo ne wanda aka sadaukar don abinci da salon rayuwa na Afirka. Yetunde "Yeti" Ezeanii ita ce ta kaddamar da shafin a cikin watan Satumba 2006 a Atlanta, Jojiya. Ezeanii tana aiki a matsayin shugaba kuma uwargidan gidan yanar gizon. [1]

Afrofood cibiyar sadarwa ce ta ƙasashen Afirka tare da kungiyoyinsu na ƙasa da kwararru kan bayanan haɗa abinci. Manufar ita ce tallafawa da daidaita tarin ƙasa da sarrafa bayanan abubuwan abinci. An kafa Afrofood a cikin watan Satumba 1994 a Ghana kuma wani ɓangare ne na Cibiyar Sadarwar Abinci ta Duniya (INFOODS). Afrofood ya ƙunshi ƙasashen Afirka 46 masu yankuna 4.

Abubuwan dake ciki

[gyara sashe | gyara masomin]

Girke-girke

[gyara sashe | gyara masomin]

Afirka nahiya ce mai ƙasashe fiye da 50, a matakai daban-daban na ci gaba, ta amfani da salo iri-iri da kayan girki. [2] Girke-girke da aka bayar akan AfroFoodtv.com suna wakiltar wasu sanannun, jita-jita na gargajiya daga yankuna daban-daban na nahiyar.[ana buƙatar hujja]</link>] [ <span title="This claim needs references to reliable sources. (October 2009)">yadda</span> shafin yanar gizon ya samo asali, wasu daga cikin girke-girke yanzu sun haɗa da ɗanɗano na Afirka a cikin jita-jita na yammacin gargajiya irin su pizza da hamburgers.

An rarraba sashin girke-girke zuwa wurare masu zuwa: kayan abinci, miya, stews, kaza, kifi, nama, abun ciye-ciye da kuma gefe.

AfroFoodtv.com yana da ɗakin karatu na bidiyo tare da nunin girke-girke sama da 40. Ezeanii ce ta ɗauki nauyin waɗannan bidiyon.[ana buƙatar hujja]</link>[ <span title="This claim needs references to reliable sources. (October 2009)">abubuwan da ake bukata</span> ]

Ezeanii ta yai rubutu kuma an buga su a cikin kasidu da yawa kan abinci na Afirka a cikin wallafe-wallafen kamar Najeriya Duniya (jarida ta kan layi), [3] [4] Munaluchi (mujallar bridal na Afirka), da The Sunday Paper [5] [6] Ezeanii shi ma mai gabatar da shirin "Dadan Afirka" na shirin Afrofoodtv sau biyu a mako a gidan Talabijin na Afrotainment wanda ke kan tashar hanyar sadarwa ta tasa 751. Wannan ya sanya "Dadan Afirka" na Afrofoodtv ya zama nunin talabijin na abinci ɗaya tilo da ke gudana a halin yanzu da aka keɓe musamman ga abincin Afirka.

  • Jerin gidajen yanar gizo game da abinci da abin sha
  1. Betumi.com. "African Culinary Entrepreneurs". Retrieved 24 September 2009.
  2. "Afrofoodtv | African Recipes, African Culture, African food » Cooking….. The African Way" (in Turanci). Retrieved 2019-09-23.
  3. Nigeria World. "Afrofoodtv Online Resource of African Cuisine with Yeti". Retrieved 28 September 2009.
  4. Nigeria World. "African Food Recipes from Afrofoodtv.com and Host Yeti Ezeanii: My Interest in Culinary Arts". Retrieved 28 September 2009.
  5. The Sunday Paper. "Out of Africa". Archived from the original on 20 February 2012. Retrieved 28 September 2009.
  6. The Sunday Paper. "Letters to the Editor: Damouda for the Soul". Archived from the original on 3 December 2008. Retrieved 28 September 2009.