Akim Djaha

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Akim Djaha
Rayuwa
Haihuwa Bordeaux, 14 Satumba 1998 (25 shekaru)
ƙasa Komoros
Faransa
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Akim Djaha (an haife shi a ranar 14 ga watan Satumba 1998) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Championnat National 2 FC Martigues. An haife shi a Faransa, yana buga wa tawagar kasar Comoros wasa. [1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Djaha tsohon ɗan wasan makarantar matasa ne na Angers da Trélissac.[2] Ya shiga kulob ɗinVannes a watan Mayu 2020. [3]

A ranar 8 ga watan Yuni 2021, Djah ya shiga Martigues. [4]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Faransa, Djaha yana wakiltar Comoros a wasan ƙwallon ƙafa na duniya. Ya karɓi kiran da suka yi masa na zuwa ƙungiyar ƙasa ta Comoros a ranar 21 ga watan Yuni 2021 don wasan cancantar shiga gasar cin kofin Arab na FIFA da Palestine. [5] Ya buga wasansa na farko na kasa da kasa kwanaki uku bayan haka a wasan, wanda ya kare da ci 5-1 a hannun Comoros.[6] [7]

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of 24 June 2021[8]
Fitowa da kwallayen tawagar ƙasa da shekara
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Comoros 2021 1 0
Jimlar 1 0

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Akim Djaha at Soccerway
  2. "Akim Djaha, nouvelle recrue du Vannes Olympique club" . Retrieved 6 July 2021.
  3. "LE VANNES OC ENREGISTRE UN RENFORT VENANT DE TRÉLISSAC" . 4 May 2020. Retrieved 6 July 2021.
  4. "AKIM DJAHA VIENT RENFORCER LA DÉFENSE DU FC MARTIGUES" . 8 June 2021. Retrieved 6 July 2021.
  5. "Arab Cup of Nations 2021 : la liste des Comores contre la Palestine" . 21 June 2020. Retrieved 6 July 2021.
  6. "Five-star Palestine come from behind to beat Comoros" . 25 June 2020. Retrieved 6 July 2021.
  7. "Palestine – Comores" . Retrieved 6 July 2021.
  8. "Akim Djaha". Global Sports Archive. Retrieved 6 July 2021.