Akimsola Boussari
Appearance
Akimsola Boussari | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Mango (en) , 10 ga Maris, 1988 (36 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Togo | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 194 cm |
Akimsola Boussari (an haife shi ranar 10 ga watan Maris 1988 a Sansanné-Mango ) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Togo wanda a halin yanzu yake buga wasa a kulob ɗin Warri Wolves FC.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Boussari ya fara aikinsa a ƙungiyar Doumbé FC kuma ya koma kulob ɗin cikin bazara 2005 zuwa AS Douanes . A ranar 1 ga watan Yuli 2009 ya bar AS Douanes kuma ya koma kulob din Enugu Rangers na Najeriya,[1] bayan wata daya ya tafi aro zuwa Difaa El Jadida kafin ya koma kulob dinsa na Enugu Rangers. [2]
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]An fara kiransa ne a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Togo a ranar 10 ga watan Yuni 2009 [3] kuma ya buga wasansa na farko a ranar 20 ga watan Yuni 2009 da Maroko.[4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Akinsola pour remplacer Nibombé" . Archived from the original on 2009-06-15. Retrieved 2009-07-13.
- ↑ Voici les Eperviers qui affronteront les Lions d'Atlas
- ↑ "Akinsola Boussari : " je donnerai tout pour mon pays " " . Archived from the original on 2009-06-28. Retrieved 2009-07-13.
- ↑ "FIFA-Turniere Spieler & Trainer - Boussari AKINSOLA" . FIFA.com (in German). Archived from the original on September 11, 2009. Retrieved 2018-05-22.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Akimsola Boussari at National-Football-Teams.com