Al-Fatiha Foundation

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Al-Fatiha Foundation

Bayanai
Iri nonprofit organization (en) Fassara, LGBTQ+ rights organization (en) Fassara da Islamic organization (en) Fassara
Aiki
Member count (en) Fassara 900 (2002)
Tarihi
Ƙirƙira Nuwamba, 1997
Wanda ya samar
Ta biyo baya Muslim Alliance for Sexual and Gender Diversity (en) Fassara
Dissolved 2011
al-fatiha.org
Membobin Al Fatiha a wajen faretin LGBT Pride a San Francisco 2008.
Al-fatiha foundation

Al-Fatiha Foundation wata ƙungiya ce ta ƴan luwaɗi, 'yan madigo, da kuma mutanen da suka canza halittar su kuma Musulmi . Ƙungiyar wadda aka kafa a 1997 wadda Faisal Alam ɗan Pakistan American ya kafa ta, kuma an mata rajista a matsayin ƙungiyar agaji a Taraiyar Amurka. Imam Daayiee Abdullah shima mamban kwamitin ne na Gidauniyar Al-Fatiha.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙungiyar ta haɓaka daga jerin abubuwan yanar gizo wanda ya haɗu da yawancin 'yan luwaɗi,' yan madigo, da wasu fanɗararrun musulmai daga ƙasashe 25, kuma zuwa 1998 ta ci gaba da yawa-mutane. Al-Fatiha yiana da rassa 14 a Amurka, da ofisoshi a Ingila, Kanada, Spain, Turkey, da Afirka ta Kudu .

Sunan yana nufin "Budewa" kuma an raba shi da Al-Fatiha ko surar farko ta Alkur'ani . A farkon waccan surar, an siffanta Allah da mai jin kai da jin kai; wadaynda suka kafa ƙungiyar sun yi imanin cewa waɗannan sifofi suna nuna Musulunci, maimakon ƙiyayya da nuna wariyar launin fata .

Kowace shekara, Al-Fatiha tana karɓar baƙin membobi na duniya da taro. Tarurrukan farko sun gudana a Boston, New York, da London a ƙarshen 1990 da farkon 2000, kuma an mai da hankali ne kan batutuwa kamar sulhunta addini da yanayin jima'i.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]